Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cứu con máy PC của em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

em cũng là dân kỹ thuật, nhưng em làm về viễn thông, ko làm điện tử nhiều nên hơi gà...và một triệu chứng nữa mà em chưa nói là khi nguồn bật lên rồi thì không thể tắt được bằng nút switch-PW, khoảng 15 phút sau thì nguồn tự tắt các bác ah

Comment

Nguyên văn bởi danet Xem bài viết
      em có con máy tính đang chạy ngon lành, bỗng dưng màn hình tắt ngấm ko hiển thị j nữa, đèn nguồn case vẫn sáng, quạt nguồn vẫn chạy, nhưng em tháo Ram và bật máy thì máy không kêu, tháo quạt CPU rồi bật máy và sờ vào CPU nhưng ko thấy nóng, ổ cứng em mang lắp máy khác vẫn chạy bình thường, các bác giúp em tìm lỗi để em sửa con máy này, mang tiếng là dân kỹ thuật nên e ko muốn mang ra cửa hàng sửa, cảm ơn các bác đã giúp đỡ
      kaka! thử xem loa chíp báo bíp bíp có hỏng không bằng cách dùng đồng hồ đo vào cái loa chíp xem đồng hồ báo kim không ? nếu chíp không hỏng. mà tháo ram ra lại không kêu thì chia buồn vì main đã hỏng! nguyên tắc cái loa bíp đó dùng để báo sự cố! thiếu ram/die ram, cpu v.v.. nếu vậy!
      nếu chuẩn đóan main bị hỏng! cái gì thì nói sau!
      Last edited by tieptiep1997; 16-07-2013, 14:16.

Comment

15 phút nguồn tự tắt thì thường bị do cpu thiếu tỏa nhiệt hoặc không gắn quạt cho cpu.

Comment

Nguyên văn bởi pvhanh Xem bài viết
          Bạn post hơi bị nhầm box

lỗi này dễ thôi, đầu tiên tháo main ra khỏi case, lấy mỏ hàn tháo chíp cầu bắc và chíp cầu nam, đảo 2 chip cho nhau rồi hàn lại rồi cắm nguồn. thế là xong
          Em ko biết post vào đâu cho phù hợp, nhưng nghe vẻ bác nói thì ngon ăn, ăn được luôn đấy bác nhỉ?

Comment

Bạn post hơi bị nhầm box

lỗi này dễ thôi, đầu tiên tháo main ra khỏi case, lấy mỏ hàn tháo chíp cầu bắc và chíp cầu nam, đảo 2 chip cho nhau rồi hàn lại rồi cắm nguồn. thế là xong
            xui dại trẻ con! nếu ngu thì cứ việc! nhưng có muốn tháo cũng chẳng tháo được phải dùng máy khò chứ!

Comment

máy tính bác này chắc là bị Thiên LÔi đánh trúng rùi bệnh gì mà bao nhiêu cao thủ phán mà không trúng vậy,chỉ có nước bác bán ve chai thôi hehe.đi mua cái mới vêgf sài

Comment

muốn sửa máy tính trheo kiểu nghiệp dư thì đâu tiên bác nên kiểm 1 cái thùng máy cấu hình tương đương mà còn đang chạy được để test đồ
                -đấu tiên nên kiểm tra nguồn:tháo ra jum dây xanh lá với mass cho nguồn chạy đo điện áp xem có đủ thiếu gì không,con đo làm sao thì trên cái nguồn nó có ghi dây nào thì áp bao nhiêu rùi đó,có thể kiểm tra tốt hơn bằng cách thay cái hư sang cái đang chạy để test,hoặc gắn tải giả như bóng đèn honda
                -sau đó kiểm tra ram,card vga (nểu có),HDD,CPU và các phụ kiện khác cũng bằng cách xàng qua xàng lại.thế là biết hư cái gì ngay thôi,
                đa phần thường thấy vấn đề hay gặp nhất là hư main,hay chính xác hơn là các socket cắm lâu ngày bị ten rỉ.......còn hư bên trong main thì mang ra tiệm người ta sửa cho.cố sửa chỉ thêm vô ích với người không có klinh nghiệm và tool

Comment

Thôi thì kiếm con nào mới mà rẻ 1 chút, để thời gian kiếm tìn coi bộ hay hơn bạn hiền.

Comment

Bạn post hơi bị nhầm box

anh bạn pv hanh nói mình k thể hình đung được bạn bạn nghanh gì luôn.bạn lên đây để phán hay chia sẻ vậy,như vậy củng nói được

Comment

nêu nghiệp dư để nghiên cứu cho biết bệnh rồi thôi thì chỉ bàn luần cho vui để rút kinh nghiệm khi gặp phải
                      chứ phán thì mấy ông cựu chiến binh về main chử hướng cáCH sửa ,và bày hướng giải quyết thôi.
                      mình nhác lại mọi người là khảng đình bệnh k đơn giản chỉ nói đâu
                      nếu nói là đặc chủng của đời main đó và hảng đó chỉ dúng 50% thôi
                      đôi lúc cao thủ còn pó tay đấy

Comment

Về tác giả

Collapse

danet Tìm hiểu thêm về danet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X