Thông báo

Collapse
No announcement yet.

(hỏi) ic 74hc595 chạy không đúng (kit stm32F4)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• (hỏi) ic 74hc595 chạy không đúng (kit stm32F4)

Như tit các bác ah
    Hiện tại em có 10 con, chạy từng con cũng bị lỗi như vậy nên tạm thời loại bỏ khả năng ic hỏng vì k thể hỏng 10 con cùng 1 lúc đc
    em có mắc 1 tụ 0,1 micro, + tu vào pin 14 và - tụ vào pin 13 của ic
    16 nối với 10 và nối + 5v
    8 nối với 13 và nối -
    Code đảm bảo đúng vì trc kia e cũng đã chạy ok rồi, nhưng k hiểu sao giờ thì ic chạy k đc theo ý mình. cứ sáng đèn loạn xị hết cả lên nhưng nếu để biến vào là 0 hết thì các đèn tắt đc
    Em code trên coocox

Mong các bác giúp em ah. Em k biết dùng mô phỏng vì em chuyên phần mềm chứ k phải bên điện tử ah ^^

Nguyên văn bởi beakjiyoung Xem bài viết
    Như tit các bác ah
    Hiện tại em có 10 con, chạy từng con cũng bị lỗi như vậy nên tạm thời loại bỏ khả năng ic hỏng vì k thể hỏng 10 con cùng 1 lúc đc
    em có mắc 1 tụ 0,1 micro, + tu vào pin 14 và - tụ vào pin 13 của ic
    16 nối với 10 và nối + 5v
    8 nối với 13 và nối -
    Code đảm bảo đúng vì trc kia e cũng đã chạy ok rồi, nhưng k hiểu sao giờ thì ic chạy k đc theo ý mình. cứ sáng đèn loạn xị hết cả lên nhưng nếu để biến vào là 0 hết thì các đèn tắt đc
    Em code trên coocox

Mong các bác giúp em ah. Em k biết dùng mô phỏng vì em chuyên phần mềm chứ k phải bên điện tử ah ^^
    Sai cơ bản về thiết kế. Bạn bỏ con tụ nối chân 14 và 13 đi là được.
    (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

Đã chạy ok các bác ạ. Bỏ tụ và cái sai của em là kit sử dụng nguồn từ laptop, còn ic dùng từ pin ngoài nên xung từ kit vào ic coi như không có tác dụng ah

Comment

Về tác giả

Collapse

beakjiyoung Tìm hiểu thêm về beakjiyoung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X