Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tim hieu ve ARM

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tim hieu ve ARM

em dang phai lam` de tai Project ve ARM.ma` gio` moi di tim` hieu.co ai biet ve` ARM,nhung tai` lieu lien quan,hay trang web ve no' thi` giup em voi nhe'.em xin cam on nhiu` nhiu`!!!

Nguyên văn bởi tuanbka78 Xem bài viết
    em dang phai lam` de tai Project ve ARM.ma` gio` moi di tim` hieu.co ai biet ve` ARM,nhung tai` lieu lien quan,hay trang web ve no' thi` giup em voi nhe'.em xin cam on nhiu` nhiu`!!!
    Bạn định làm về ARM của thằng nào hay tìm hiểu chung chung về ARM thôi.

Tham khảo đầu tiên: http://en.wikipedia.org/wiki/ARM_architecture

Sau đó tất nhiên phải là www.arm.com rồi. Tùy thuộc bạn tìm hiểu thằng nào mà vô trang web của công ty tương ứng thui. Mà giờ có nhiều thằng sản xuất ARM lắm: NXP (Philips), FreeScale, Cirrus Logic ,Atmel, TI, Analog Device, ST, OKI, SAMSUNG, Fujitsu... tương ứng lại là các nhân khác nhau.

Tài liệu thì nhiều, trình dịch cũng không thiếu. Bạn thử tìm hiểu xem nên dùng đồ của thằng nào. Theo cá nhân tớ thì nên dùng của Philips, hoặc có sẵn con nào thì dùng con đó.

Comment

ban vao trang web www.EDAtools.net nay download phan LabforArm ve ma xem.

Comment

Mình đang có vài con ARM MCU , bác nào có hứng thú thì qua mua một con về chơi thử !

NVT2
        Tín đồ AVR giáo.

Comment

huynh đài nào có ***** for Keil UV3 thì cho tại hạ xin với. Thank !
          Troi ko so dat ko so chi so minh ko biet so

Comment

Nguyên văn bởi Kesitinh Xem bài viết
            huynh đài nào có ***** for Keil UV3 thì cho tại hạ xin với. Thank !
            Keil Real View (MDK 3.04), IAR ARM 4.11A , CrossWorks 1.6, Real View Developer Suite (RVDS 2.2), Green Hill, ImageCraft. Hè hè, hàng họ có đủ nhưng em chưa có con ARM nào

Ngoài ra còn một số hàng để chơi 3v3 nữa, chỉ chờ có ARM là táng thui

Comment

Nguyên văn bởi nvt2 Xem bài viết
              Mình đang có vài con ARM MCU , bác nào có hứng thú thì qua mua một con về chơi thử !

NVT2
              Bác có ARM MCU dòng gì thế nhỉ,cho em biết cái để em làm một vài con về nghiên cứu.

Comment

Nguyên văn bởi TriNguyen Xem bài viết
                Bác có ARM MCU dòng gì thế nhỉ,cho em biết cái để em làm một vài con về nghiên cứu.
                Lèo tèo vài con MAC7121/MAC7111 : ARM7, 512KB FLASH, 32KB EEPROM, 32KB SRAM, đóng gói TQFP ,...

Email : nvttuong@yahoo.com

NVT2
                Tín đồ AVR giáo.

Comment

Mọi người đang bàn về vi điều khiển/vi xử lý đã đóng gói (thành chip) có cấu trúc ARM hay đang nói về ARM core ???

Comment

Nguyên văn bởi yesme@ Xem bài viết
                    Mọi người đang bàn về vi điều khiển/vi xử lý đã đóng gói (thành chip) có cấu trúc ARM hay đang nói về ARM core ???
                    Chắc đang bàn về chip đã đóng gói anh ạ
                    VN ta, theo em biết ít người chơi ARM (hoặc có dùng nhưng không vô forum này , mờ nó cũng khó cho begginer hoặc chơi hobby nên có bàn thì chỉ bàn tán về một con nào đó thôi ! Nếu số lượng người dùng lớn thì có lẽ sẽ đi sâu hơn.

Bác nào thích vi điều khiển mạnh thì tìm hiểu ARM đi, nhiều con mạnh dã man con ngan

Comment

Nguyên văn bởi phamthaihoa Xem bài viết
                      Bác nào thích vi điều khiển mạnh thì tìm hiểu ARM đi, nhiều con mạnh dã man con ngan
                      Cho ví dụ cụ thể đi bạn

Comment

IBM PowerPC, core này chạy tới 1.5GHz, nhúng vào MCU thì khỏi chê nhưng mà đa số chỉ sản xuất mấy processor cho portable media,...còn MCU thì không cần tốc độ cao thế làm gì !

Còn cả DSP nữa, hình như có con chạy tới 1GHz.

NVT2
                        Tín đồ AVR giáo.

Comment

các anh ơi cho em hỏi . Nếu muốn dùng Arm thì mính có thể mua ở đâu ? em nghe nói con này siêu mạnh 32bit , giá củng rất cao và cũng khó tìm ?

Comment

Nguyên văn bởi hpl2008 Xem bài viết
                            các anh ơi cho em hỏi . Nếu muốn dùng Arm thì mính có thể mua ở đâu ? em nghe nói con này siêu mạnh 32bit , giá củng rất cao và cũng khó tìm ?
                            Có mạnh thì mạnh nhưng không phải là mạnh nhất ! ARM MCU thì cũng chạy ờ tốc độ 40 đến 60 MHz (ARM7) và lên đến 96MHz(ARM9). Ngoài ra còn có loại MCU (nói là MCU nhưng mình thấy giống một processor hơn) nhưng AT91SAM926x của Atmel chạy tớ 210 MIPS @ 180MHz. Có vài processor tốc độ cao hơn nữa.

Giá của một MCU ARM cũng đa dạng nhưng đa số trên 10 USD.Ngoài ra có con AT91SAM7S32/64 giá khoảng 7USD mà chưa thấy bán tại VN.

NVT2 cũng có vài con ARM7 của Freescale nhưng giá cao quá nên cũng chưa bán được !

NVT2
                            Tín đồ AVR giáo.

Comment

Nguyên văn bởi phamthaihoa Xem bài viết
                              Keil Real View (MDK 3.04), IAR ARM 4.11A , CrossWorks 1.6, Real View Developer Suite (RVDS 2.2), Green Hill, ImageCraft. Hè hè, hàng họ có đủ nhưng em chưa có con ARM nào

Ngoài ra còn một số hàng để chơi 3v3 nữa, chỉ chờ có ARM là táng thui
                              Bác cho em xin cái link down mấy cái chương trình ARM và file cr***.Em đang tìm hiểu về nó. Đa tạ...

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanbka78 Tìm hiểu thêm về tuanbka78

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X