Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề lập trình giao tiếp với máy tính

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Về lĩnh vực ghép nối với PC (các thiết bị đo lường, các module, card...) thì sử dụng VB là đơn giản nhất. PC+VB có thể giao tiếp được qua LPT, COM, PCI-DIO, ISA-DIO, GPIB... một cách rất dễ dàng. Vì mình đã làm làm qua tất cả các loại giao tiếp này nên beginners cứ yên tâm là thành công.
    hatran318@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi Hatran318 Xem bài viết
      Về lĩnh vực ghép nối với PC (các thiết bị đo lường, các module, card...) thì sử dụng VB là đơn giản nhất. PC+VB có thể giao tiếp được qua LPT, COM, PCI-DIO, ISA-DIO, GPIB... một cách rất dễ dàng. Vì mình đã làm làm qua tất cả các loại giao tiếp này nên beginners cứ yên tâm là thành công.
      hatran318@yahoo.com.vn
      Bạn có thể share cho mình chương trình truyền thông giữa VB và PLC được không? Bạn có PC access ko? Ko hiểu sao mình down về mà cài không được. Giúp mình với nhé! Thanks bạn!
      Mail của mình nodiesun@yahoo.com

Comment

anh ơi có thể giúp em

Nguyên văn bởi vancanhtn Xem bài viết
        Chào các bạn!!! Hiện nay tôi cũng rất quan tâm đến vấn đề mà bạn đề cập đến việc đo lường và điều khiển bằng máy tính. Tôi cũng đã làm được một chút công việc đó nhưng còn rất hạn chế mong bạn chỉ giúp nhé.
        Tôi thực hiện việc thiết kế và điều khiển hiện nay được lập trình trong ngôn ngữ Pascal và Delphi. Hai nguôn ngữ này thực hiện trên môi trường DOS và WIN98 thực hiện rất tốt nhưng nó không thể chạy được trong môi trương WIN2K và WINXP do có cơ chế bảo vệ Port rất nghiêm ngặt mà tôi chưa tìm ra cách để điều khiển nó trong 2 Win này được. Bạn có cách nào để 2 ngôn này có thể truy cập được các cổng ( COM & LPT) trong 2 Win đó ko???
        Vấn đề thứ hai là: Nếu đã điều khiển máy moc trong công nghiệp thì ko thể thiếu PLC được vậy bạn có các nào mà dùng các ngôn ngữ lập trình như: Pascal hay Delphi và VB để điều khiển PLC ko???
        Cảm ơn bạn nhiều.
        anh ơi ,em đã đọc bài viết của anh.
        anh có thể giúp em vấn đề sau không
        em học môn giao tiếp máy tính qua công LPT ,viết trên môi trường dos,bằng phần mêm pacal.nhưng khi em giao tiếp cổng LPT với mạch ngoài lại ko được,cụ thể là:
        từ chân 2-9 ,em nối với đầu dương của led đơn,sau đó trên phần mềm palcal em viếtchuwowng trính xuất ra công LPT ,khi cho chạy chương trinh (ấn crtl+F9) thì led không thây nhấp nháy,dù em có sưa thế nào cũng ko được.
        cổng LPT em đa nôi đầy đủ.
        anh có thể giúp em được không,em không viêt đươc bằng phần mềm vb,em chỉ viết bằng palcal thôi,máy tinh em dùng winxp.
        anh có thể giúp em được ko???????????

Comment

Em đang làm về giao tiếp 2 máy tính. các bác chỉ giúp em làm sao để 2 máy tính giao tiếp qua cổng USB nhé! dùng lập trình VB, C#, hay gì cũng được, miễn là trên nền winxp. Many thanks!

Comment

cac anh cho em xin tài liệu đó với: hy_hdd@yahoo.com
            thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

tuananhtut Tìm hiểu thêm về tuananhtut

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X