Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin tư vấn đường dây điện thoại/mạng âm tường bị hư.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin tư vấn đường dây điện thoại/mạng âm tường bị hư.

Chào các anh/chị, mong được mọi người tư vấn về trường hợp của em.
    Hiện tại, cả điện thoại bàn và mạng nhà em (trên cùng một line) đều mất tín hiệu nhưng khi dùng điện thoại khác gọi vào số bàn đó vẫn nghe đổ chuông.

Khi báo hư thì nhà mạng lại gọi vào máy bàn nhà em, có đổ chuông và người nhà em có nói chuyện với họ. Đến lúc họ đến kiểm tra thì kết luận đường dây từ ngoài vào nhà vẫn bình thường, đường dây đi âm tường trong nhà bị hư, cần phải đục tường để đi dậy lại từ ngoài vào.

Em thật sự thấy khó hiểu vì sao họ vẫn gọi điện được trước khi đến kiểm tra và nếu dây bị hư thì tại sao máy khác gọi vẫn nghe đổ chuông?
    Mong mọi người tư vấn cho em, đường dây âm tường có thể sửa chữa ko (hay rút dây ra để thay,...).

Xin cảm ơn các anh/chị nhiều.

Vậy điện thoại nhà bạn chắc đang để chế độ chặn cuôc gọi đi , còn nếu đứt dây âm tường mình có mạch dò điện âm tường
    Email :
    DĐ : 0966 6789 22

Comment

Bạn Quanghung83 à, cả điện thoại và mạng internet nhà mình đều mất tín hiệu hết. Nhà mình mới xây xong được khoảng 2 tháng nay thôi.

Comment

Điều gì khiến bạn chắc chắn rằng dây điện bị đứt ? internet nhà bạn có lẽ do giắc cắm tiếp xúc không tốt hoặc bị sai địa chỉ IP Bạn hãy gọi nhà mạng cung cấp . còn Điện thoại gọi đến vẫn OK có nghĩa là dây vẫn tốt ( tôi dám khẳng định )
        Email :
        DĐ : 0966 6789 22

Comment

Dây điện âm tường bị hư là bên mạng đến kiểm tra kết luận đó bạn. Điện thoại nhà mình ko có sáng đèn hay tín hiệu gì hết nhưng nếu bạn gọi vào thì từ điện thoại của bạn vẫn nghe có chuông đổ nhưng bên ngoài điện thoại bàn ko có tín hiệu.

Mạng thì báo hình tam giác vàng chấm thang đó Quanghung.

Chính vì họ kết luận đường dây trong tường bị hư nên mình mới hoài nghi vì nếu như vậy thì tại sao người khác gọi vào ko báo là điện thoại bị chập hay mất kết nối...đằng này lại vẫn đổ chuông làm người khác cứ nghĩ ở nhà ko ai bốc máy trong khi cái điện thoại nằm một chỗ im re

Bạn có thể chỉ mình cách kiểm tra để biết dây điện thật sự có vấn đề ko? Cảm ơn bạn.

Comment

- dây điện thoại từ điện thoại vào chỗ cắm trong trường cũ hay mới? coi lại tiếp điểm giữa jack cắm từ điện thoại và điện thoại bàn xem có bị "sét", dơ..
            - bạn có thử thay điện thoại bàn với cái khác không? Điện thoại bàn cũ hay mới?
            - nhà mới xây nên "dây" sẽ khó mà bị đứt
            - nghe chuông reo ngay cả điện thoại bàn bị hư.
            Mãi đi tìm vàng.

Comment

bạn thử lấy tín hiệu điện thoại từ dây tín hiệu của nhà mạng ( điểm nối giữa dây của nhà mạng và dây của nhà bạn). Tách dây của nhà bạn ra và nối đt bàn vào dây của nhà mạng thử, nếu gọi đi và đến được bình thường thì dây nhà bạn bị hỏng ( đôi khi bị chập tín hiệu máy ngoài gọi đến vẫn có chuông nhưng máy mình không nhận đc). Thường thì dây âm tường sẽ có nhiều cặp dây bạn có thể kiểm tra cặp dây khác và dùng nó. Nếu đầu vào của nhà mạng không đc thì lý do đã rõ bạn nhé. Chúc bạn thành công. Mình có thể trả lời trực tiếp cho bạn 0969151184 Cường

Comment

Về tác giả

Collapse

kaiz6 Tìm hiểu thêm về kaiz6

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X