Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác dùng xong cho em ý kiến

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác dùng xong cho em ý kiến

Đã test và thấy chạy tốt nên chia sẻ cùng anh em.Ai dùng xong thấy hay cho ý kiến nha.Anh em giải nén vào folder nào đó mới chạy được.Sau khi giải nén chạy file Xin chao.bat
    Attached Files

file xinchao.bat <==> câu lệnh "shutdown -r -t 10"
    Nghĩa là máy tính của "chiến hữu" nào tò mò chạy nó sẽ bị restart trong vòng 10s
    Trò này em gặp rồi bác duong_act ơi!
    Báo anh em bit zậy nhé.Ai có thời gian rảnh rỗi cứ down về chạy thử --> ngồi đợi restart (nếu abort ko kịp) xog lại...up lên các 4fum khác (rảnh quá mờ!!!)
    P.S: định thank 1 fát nhg thấy bài vit ko có ích nên thôi
    Last edited by long_kid1412; 08-09-2009, 02:18.

Comment

Nguyên văn bởi long_kid1412 Xem bài viết
      file xinchao.bat <==> câu lệnh "shutdown -r -t 10"
      Nghĩa là máy tính của "chiến hữu" nào tò mò chạy nó sẽ bị restart trong vòng 10s
      Trò này em gặp rồi bác duong_act ơi!
      Báo anh em bit zậy nhé.Ai có thời gian rảnh rỗi cứ down về chạy thử --> ngồi đợi restart (nếu abort ko kịp) xog lại...up lên các 4fum khác (rảnh quá mờ!!!)
      P.S: định thank 1 fát nhg thấy bài vit ko có ích nên thôi
      Hì ! Bác thật tinh mắt nhưng file Xinchao.bat không chỉ có công dụng như vậy.Nó sẽ copy chính nó và file Autorun.inf vào thư mục Startup của Windows nên sau khi máy restart thì file xinchao.bat lại tự động chạy làm cho máy tiếp tục restart.Cứ như vậy máy sẽ restart mãi mãi trừ khi rút nguồn, hoặc nhanh tay del 2file trên trong Startup trong khoảng 10s trước khi máy tự restart.Vì vậy tôi mới đặt 10s để có anh em nào chót dại còn sửa được chứ nếu đặt 0s thì cài win chỉ là chuyện sớm muộn.
      File Xinchao.bat còn tự động copy nó và file Autorun.inf vào thư mục gốc của các ổ và làm siêu ẩn 2 file này.Khi được copy vào ổ nó sẽ lây lan như một virus Autorun có thể lây lan từ máy vào USB sang các máy khác .Nó sẽ đươc chạy khôi phục ngay khi mở ổ cứng.Vì vậy nếu không hiểu rõ các lệnh trong Dos thì khó có thể khắc phục được 2 file này cho dù cài lại Win hàng tỷ lần.

Cũng tại đây xin khuyến cáo anh em chớ có dại mà kích mở file xinchao.bat (bản mới là Killwin.bat )nha, và cũng không nên đem cái này trêu người khác đấy nhé.Có trêu thì để 1 phút để họ còn sửa.

Xin lỗi anh em nào đã mở nó.

Comment

hic hic.Chỉ dẫn rất cụ thể để ngta chạy cái file trời đánh đó, giờ lại "khuyến cáo anh em chớ có dại mà kích mở".Thiệt là hết biết cho bác lun!!!
        Dẫu sao cái reply của bác cũng xem như bài viết có ích đc rồi! Thanks bác 1 phát

Comment

À thì hồi up 2 file đó lên là lúc tôi mới phát hiện ra cái này sau khi phẫu thuật một đống virus Autorun và cài win vài lần.Hồi ấy trong người lại có máu "khủng bố " nhưng sau này thấy ân hận nên khuyến cáo anh em vậy. Hồi đó mấy thằng bạn dở khóc dở cười nghĩ cũng tội.Cũng may hồi ấy up 2 cái này chứ up cái phá Win thì chết.Khổ cái phòng máy của nhà trường bị phá tơi bời, ghost lại mất nửa ngày, cũng may mình cao kế nên mấy ông thầy ko biết chứ nếu gà chắc về quê lâu rồi.

Comment

Cần gì cài lại win, cho đĩa Hiren vào xóa mấy file đó đi là xong thôi mà, trừ khi con này nó tạo service hoặc tạo registry entry thì mới hơi khó thôi

Comment

Thì khi bác biết rồi thì xử lí đâu khó nữa.Bác thử không biết do đâu mà máy bị restart xem.Với lại đâu phải ai cũng biết dùng Hiren boot.Nhưng khi vào máy tức là nó đã từng chạy thì nó sẽ là " siêu ẩn " , không biết Hiren có hiện được nó không.Nếu mà hiện được thì mấy con Virus Autorun hết chỗ sống.

Comment

Bác duong giải thích giúp em "siu ẩn " là gì đi? Trc giờ em chỉ bit ẩn và ko ẩn thôi ^^

Comment

Siêu ẩn có tính ẩn mạnh hơn siêu ẩn để bảo vệ các file quan trọng.Chức năng Hiden của file siêu ẩn bị khóa trong khi của file ẩn thường vẫn còn.Để làm siêu ẩn phải dùng lệnh còn file ẩn thường chỉ cần chọn Hiden khi properties.

Ai biết cách diệt virus Autorun bằng tay đều biết lệnh thuộc tính Atrrib...Chính lệnh này để làm ẩn hiện file siêu ẩn.Virus Autorun có 2 file luôn dạng siêu ẩn để tránh bị xóa. Lệnh Atrib... sẽ làm hiện 2 file này lên và xóa được do đó virus Autorun là virus diệt không cần phần mềm, chỉ dùng tay bắt sống.
                  Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

duong_act Tìm hiểu thêm về duong_act

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X