Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Suýt nữa thì em phải khóc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Suýt nữa thì em phải khóc

em vừa nghịch cái file Xin chào.zip của bác duong_act. em phải ngồi mất gần một tiếng để tìm cách gỡ nó. cứ tưởng là phải cài lại win thì em đến chết mất thôi. bao nhiêu giữ liệu trong máy. may quá cuối cùng thì em đã thoát chết. nhưng bây giờ máy của em bị ẩn hết các ổ đĩa rồi. vào My computer phải vào Folders thì mới nhìn thấy các mục trong các ổ chứ kích đúp thì không vào đc. bác nào biết cách chữa giúp em với

Nguyên văn bởi gakon Xem bài viết
    em vừa nghịch cái file Xin chào.zip của bác duong_act. em phải ngồi mất gần một tiếng để tìm cách gỡ nó. cứ tưởng là phải cài lại win thì em đến chết mất thôi. bao nhiêu giữ liệu trong máy. may quá cuối cùng thì em đã thoát chết. nhưng bây giờ máy của em bị ẩn hết các ổ đĩa rồi. vào My computer phải vào Folders thì mới nhìn thấy các mục trong các ổ chứ kích đúp thì không vào đc. bác nào biết cách chữa giúp em với
    Vào Run, gõ Regedit, enter.

Sau đó vào trong cái này: HKEY_CURENT_USER\SOFTWARE\MICROSOFT\WINDOWS\CURREN TVERSION\POLICIES\EXPLORER

Xem trong đó có cái gì, post lên đây!

Comment

em vào đến đấy thì nó như thế này ạ. bác giúp em với. thanks bác !
      Attached Files
      Last edited by gakon; 23-10-2009, 14:17.

Comment

Click chuột phải vào cái dòng Nodriver... delete đi.

Khởi động máy lại

Cầu nguyện.... chờ kết quả!

Chúc may mắn!

Comment

em xóa đi rồi restart máy nhưng vẫn không được bác ạ. bác có cách nào khác không ạ? em cứ vào My Computer rồi kích đúp chuột vào các ổ thì nó hiệ ra như thế này đây ạ
          Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi gakon Xem bài viết
            em xóa đi rồi restart máy nhưng vẫn không được bác ạ. bác có cách nào khác không ạ? em cứ vào My Computer rồi kích đúp chuột vào các ổ thì nó hiệ ra như thế này đây ạ
            Bấm vào nút Browse , chọn đường dẫn đến folder WINDOWS, chọn tiếp EXPLORER (biểu tượng computer) chọn Open,
            đánh dấu chọn box Always use the selected....rồi chọn OK

Comment

Hic...Không ngờ mình gây hậu quả thế này. Mình đã khuyến cáo ko nên nghịch rồi mà. Nó có gì cao cấp đâu mà các bác phải đưa nhiều cách vậy. Khi mở file Xinchao.bat nó sẽ copy nó và file Autorun.inf vào các ổ và thư mục Startup của Windows. File Xinchao.bat có tác dụng làm ẩn các file trong ổ cứng và restart máy. File Autorun.inf giúp cho file Xinchao.bat chạy khi mở ổ. Nếu không nhầm thì khi mở file Xinchao.bat máy sẽ restart liên tục vì file Xinchao.bat đã được copy vào thư mục Startup của Windows.

Để khắc phục bạn làm như sau:
              1.Cài đặt phần mềm Winrar để hiện file siêu ẩn hoặc bạn biết dùng lệnh ATRRIB cũng được.
              2.Mở Winrar và tìm đến đường dẫn sau : C:\Documents and Settings\All Users\Start menu\Programs\Start up.
              Xóa 2file Xinchao.bat và Autorun.inf ( nếu có)
              Tìm đến thư mục gốc các ổ cứng C, D, E, F..... và xóa 2 file trên đi.
              Restart máy.
              Khi mở ổ nó hiện như trên là do file Autorun.inf. Khi xóa đi nó sẽ hết.

Để khắc phục nhanh chóng có thể dùng file này. Click để chạy. Sau đó Restart lại máy là xong.
              Attached Files
              Last edited by duong_act; 24-10-2009, 21:14.

Comment

vâng cảm ơn hai bác nha. em về quê mấy hôm hôm nay nên thì thằng bạn nó nghịch máy tính đến nỗi đơ hết cả máy. chẳng hiểu sao nữa. em copy hết tài liệu ra rồi cài lại win rồi. bây giờ thì ổn rồi ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

gakon Tìm hiểu thêm về gakon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X