Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kỹ thuật truyền dẫn trong truyền hình số ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Kỹ thuật truyền dẫn trong truyền hình số ?

Mình mới học về truyền hình số chưa biết nhiều ai có thể chỉ cho mình 1 vài kỹ thuật truyền dẫn trong truyền hình số ( bao gồm truyền hình số qua vệ tinh , mặt đất , cáp ) được không ?

Đây là link về truyền hình số từ cách mã hóa tín hiệu A V đến các phương thức truyền dẫn rất chi tiết. http://www.megaupload.com/?d=1G6MJCO0
    Email:

Comment

tuyệt vời rất cám ơn Mr duyhiep . Chắc bác đã công tác mảng này nhiều năm rồi mà công nhận em tìm mỏi mắt trên các diễn đàn mà chả có đâu bác ạ
      1 lần nữa thnks bác nhé

Comment

Đây là giáo trình Kỹ thuật truyền hình số của Tg Đỗ Hoàng Tiến trình bày rất chi tiết về truyền hình số từ cách đưa ra khai niệm video số, các kỹ thuật nén, các tiêu chuẩn nén, đến các phương thức truyền dẫn, quy trình sản xuất chương trình, hệ thống lưu trữ http://www.megaupload.com/?d=3QJ2GB6A
        Email:

Comment

Anh có tài liệu về truyền hình số vệ tinh DTH không ạ ,nếu có share cho em thì tốt quá

Comment

À sorry a cái em thiếu là 1 tài liệu tổng quát về truyền hình vệ tinh nói chung chứ không phải là công nghệ cụ thể ( kiểu như hệ thống cơ sở đầu cuối , quá trình nén, mã hóa rồi điều chế , giải điều chế ) , nếu a có send cho e thì tốt quá

Comment

Đây là tài liệu khái quát về hệ thống truyền hình vệ tinh www.megaupload.com/?d=HBJY6DIS
              Email:

Comment

em cám ơn anh nhiều em chỉ còn 1 thắc mắc muốn hỏi anh là :
                trong truyền hình vệ tinh thì DTH, DVB-S hay DVB-S2 thì cũng đều là các kỹ thuật truyền dẫn lên vệ tinh phải không ạ , 3 phương pháp này chỉ khác ở chỗ ví dụ như điều chế khác hoặc nén mã hóa khác hoặc như cải tiến hơn về 1 khâu nào đó đúng không ạ , em hiểu thế ko biết có đúng không ?

Comment

xin tai lieu

Nguyên văn bởi duyhiep Xem bài viết
                  Đây là tài liệu khái quát về hệ thống truyền hình vệ tinh NOTICE
                  tui ko vao dc megaupload hinh nhu la bi chan, ban co the gui lai 2 tai lieu do vao mail cho minh dc ko, minh cam on nhieu
                  mail cua minh la: kinhcan81@gmail.com

Comment

pro nào có các tài liệu trên thì up lên lại với .Megaupload bị xóa rồi. . thanks all.!

Comment

Các bác nào có các tài liệu trên vui lòng upload lại được không. Cám ơn các bác nhiều lắm. Địa chỉ mail của em là caobinh78@gmail.com. Thanks a lot!!!

Comment

Nguyên văn bởi drcool Xem bài viết
                        em cám ơn anh nhiều em chỉ còn 1 thắc mắc muốn hỏi anh là :
                        trong truyền hình vệ tinh thì DTH, DVB-S hay DVB-S2 thì cũng đều là các kỹ thuật truyền dẫn lên vệ tinh phải không ạ , 3 phương pháp này chỉ khác ở chỗ ví dụ như điều chế khác hoặc nén mã hóa khác hoặc như cải tiến hơn về 1 khâu nào đó đúng không ạ , em hiểu thế ko biết có đúng không ?
                        DTH: direct to home: ám chỉ phuơng thức truyền tải dịch vụ của nhà đài. thay vì dùng cáp thì chỉ cần dùng vệ tinh và chảo là có thể trực tiếp thu được chương trình
                        còn DVB-S (Digital Video Broadcasting - Satellite); DVB-S2: đây ám chỉ chuẩn truyền hình số vệ tinh (ví dụ: DVB-C dành cho truyền hình cáp (cable), DVB-H chuẩn truyền hình dành cho các thiết bị di động, DVB-T....). trong đó DVB-S dùng cho truyền hình số vệ tinh với các kênh SD, còn DVB-S2 dùng cho các dịch vụ kênh HD về sau này

Comment

Ai có file cho mình xin đuợ không? megaupload bị die rồi nên không down được. Ai có gửi cho mình qua email: tranhuutri_vn@yahoo.com .Mình thanks nhiều!

Comment

Bác nào có mấy tài liệu trên gửi vào mail này giúp em với ạ - duong.fet.hut52@gmail.com - Em cảm ơn nhiều ạ!

Comment

Về tác giả

Collapse

drcool Tìm hiểu thêm về drcool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X