Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ về router tp_link

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ về router tp_link

Chào các pác..!
    Cái tháng này đúng là xui tận mạng hư hết cái này đến cái kia. Tình hình là em có một cái router wifi, 4 port của TP-Link (TD-W8901G) mấy bữa trước vừa bị "trời đánh". Nhưng không phải là đánh vào máy tính hay vào line. Em có sử dụng 1 CB riêng cho máy tính & các thiết bị ngoại vi của nó. CB thì off rồi nhưng xui cái sét đánh vào đường dây hạ thế gần ngay nhà nên điện nó phóng wa luôn. PC thì ko sao nhưng router giờ bật nguồn nó ko lên nữa, đặc biệt led báo nguồn của nó cứ nhấp nháy, em ko rõ là nó bị gì nữa. Các pác nào cao tay trong lĩnh vực này chỉ giáo cho em vài chiêu với.
    Dưới đây là hình của em nó, ko có dấu hiệu cháy nổ gì cả, cắm điện để ít phút cũng ko có cái mùi lai gì hết.

Click image for larger version

Name:	IMG0050A.jpg
Views:	1
Size:	108.1 KB
ID:	1412111
    |

- Bạn thử đo nguồn xem còn được bao nhiêu vôn? Lúc tự do và lúc cắm vào router thế nào?
    - Nếu nguồn ok thì kiểm tra toàn bộ tụ và mạch phía dây line. Thông thường mạch hay có rơle, khi nào mất line hoặc mất nguồn bạn nghe được tiếng tạch

Comment

Trời đánh thì khó tránh lắm. Bạn mua cái khác về dùng thôi, hàng TP-Link rẻ mà.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

có hơn 100k 1 cái thôi bác ah, mua cái mới cho nó lành
        Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Về tác giả

Collapse

KSD06 Tìm hiểu thêm về KSD06

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X