Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tách rời màn hình laptop

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tách rời màn hình laptop

Chào các em, em k phải dân chuyên máy tính ạ. Em có 1 con lap top. Theo em quan sát thì màn hình laptop được nối với phần còn lại ( ổ cứng, bàn phím ...) bới 2 sợi dây nằm ở 2 bên bản lề. bây h, em có ý muốn tách màn hình và bàn phím riêng ra. và khi cần sử dụng thì dùng dây nối cắm . Nhưng em không biết cấu tạo dây nối đó ntn , và khi nối thêm dây dùng loại dây nào, khi nối cần chú ý điều gì ? rất mong các bác giúp đỡ. em xin cảm ơn ạ

cấu tạo laptop đẳ như thế rùi thì tháo ra làm gì, nếu mún tháo ra sao không mua máy bàn xài cho ui lại rẻ nửa. cap nối giử mênboar laprop với màn hình bằng cap nano nhỏ xí. không cẩn thận là đứt cap đó bn ah vì thế không nên tháo ra làm gì
    ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

Là vì em bị gãy lẫy bàn lề. Mà cũng muốn sáng tạo gì đó cho hay ho. Vì thế em muốn hỏi các bác có cách nào làm như vậy không. Còn nếu k có thì thôi ạ

Comment

Nguyên văn bởi Noppakun Xem bài viết
        Chào các em, em k phải dân chuyên máy tính ạ. Em có 1 con lap top. Theo em quan sát thì màn hình laptop được nối với phần còn lại ( ổ cứng, bàn phím ...) bới 2 sợi dây nằm ở 2 bên bản lề. bây h, em có ý muốn tách màn hình và bàn phím riêng ra. và khi cần sử dụng thì dùng dây nối cắm . Nhưng em không biết cấu tạo dây nối đó ntn , và khi nối thêm dây dùng loại dây nào, khi nối cần chú ý điều gì ? rất mong các bác giúp đỡ. em xin cảm ơn ạ
        dây cắm đó sợi nhỏ liti.nếu bạn có tay nghề cao đi chăng nửa và mỏ hàn xung và dây cap đó đúng chủng loại nửa thì kung chưa chắc đẳ hàn vào dk, đó là chưa kể đến độ an toàn và thẩm mỷ. vì thế khuyên bạn nên mua một vỏ máy tính mới đúng chủng loại mà thay đi

Comment

Nguyên văn bởi Noppakun Xem bài viết
          dây cắm đó sợi nhỏ liti.nếu bạn có tay nghề cao đi chăng nửa và mỏ hàn xung và dây cap đó đúng chủng loại nửa thì kung chưa chắc đẳ hàn vào dk, đó là chưa kể đến độ an toàn và thẩm mỷ. vì thế khuyên bạn nên mua một vỏ máy tính mới đúng chủng loại mà thay đi. nếu bạn kông muốn thay vỏ màn hình thì mua một con màn hình mới rùi cắm mênboar của laptop may bạn với màn mình máy tính để bàn đó qua cổng VGA đó kung ok.

Comment

gãy bản lề thì đi hàn.bây giờ nhiều cơ sở hàn gắn bản lề lắm.chư ai lại chế thế
            Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
            Web :

Comment

Mấy cái cáp đó không hàn được đâu, mình đã thử nhiều rồi. Nối dài dây cáp ra là ko chạy được, cho dù hàn cẩn thận kiểu gì đi nữa. Không chỉ mình ko hàn nối được mà hỏi ai cũng bảo là loại cáp đó không nối được. Khuyên bạn đừng động vào nó, hỏng đấy.hi.
              Mua bán thiết bị điện công nghiệp tại Hà Nội, toàn quốc.
              http://diencongnghiep360.com/
              http://tudienhathe.vn/

Comment

cảm ơn mng ạ. em sẽ đi sửa bản lề

Comment

2 Bản lề là 2 cáp, một bên là cáp màn hình, một bên còn lại chỉ có 2 dây thôi để bắt wifi.
                  Máy mình thì bị hỏng màn hình nên mình dùng màn hình máy bàn cắm cáp vào dùng thôi, còn cáp wifi thì cắt bỏ luôn. hjhj!
                  0979.316.957
                  0905.028.957

Comment

sửa màn hình laptop, thay màn hình laptop uy tín, nhiệt tình, chất lượng

Comment

nếu chỉ bị gãy bản lề thì mình khuyên bạn nên thay bản lề đi, chứ màn hình laptop mà bạn tháo ra như vậy không ổn đâu. mình làm bên công ty chuyên sửa chữa laptop nên mình hiểu rất rõ, dây cáp đó bạn hàn lại sài ko ổn đâu.

Comment

Nếu bạn cẩn thận thì mình ngi bạn sẻ làm được.mặc dù dây cáp nhỏ nhưng không phải dể bị hỏng như mấy bạn nói đâu.bản lề bị gảy thì bạn nên mua mới chứ đi hàn lại không được đâu.mình đã làm nhiều cái rùi nhưng không có cái chổ nào hàn được hết. chỉ lấy ở máy củ ra thay thôi.Ban nên vào google tìm video hướng dẩn lắp ráp máy của bạn cho dể làm. Chúc bạn thành công.
                        TRUNG TÂM SỬA CHỬA CUNG CẤP LINH KIỆN LAPTOP-VI TÍNH-MONITOR-DTDD-AMPLY-TIVI CRT-LCD-DVD TẠI QUẢNG TRỊ
                        Yahoo:minhtriqtvnEmai: DT:0906.58.38.44 & 0943.321.550

Comment

Về tác giả

Collapse

Noppakun Tìm hiểu thêm về Noppakun

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X