Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa chữa điện thoại để bàn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nếu thử bằng máy khác mà vẫn vậy thì rõ quá rồi còn gì . Bạn hãy gọi 119 để họ kiểm tra
    tổng đài của họ . Thế là OK

Comment

em nham a a.trua nay bo hoc ra ngoai nen voi wa viet nham a .la the nay'thay bang may khac thi ko sao,goi toi binh thuong'vay la do cai j ha a?a cung cho e xin hoi them ve cai dien ap dat may la bao nhieu vol?nhac may la bao nhieu vol?tin hieu chuong tu tong dai ve la j?bao vol?tai e ko hieu nen hoi hoi nhiu.e cam on a truoc(e viet qua dien thoai 'china'nen ko co tieng viet mong anh va moi nguoi thong cam a.vi cho e chua co internet nen cung buon lam)
      mạch nạp rom Bùa giao tiếp USB giá 350k - 25Q80 giá 15k...
      xem chi tiết tại ngohungcuong.tk
      DT:0973150080

Comment

không ngắt tone

Mình có cái Ktel 862.gọi tới, gọi đi bình thường nhưng thả tổ hợp thì không ngắt tone.có nghĩa là luôn luôn trong trạng thái bận.xin chỉ giúp mình cách xử lý nhé! thanks

Comment

"Mình có cái Ktel 862.gọi tới, gọi đi bình thường nhưng thả tổ hợp thì không ngắt tone.có nghĩa là luôn luôn trong trạng thái bận.xin chỉ giúp mình cách xử lý nhé! thanks"

Bạn kiểm tra cặp Trans A42, A92 có bị chập không, hoặc các trở phân cực, điều khiển cực B của A42

Comment

Nguyên văn bởi chuvanbinhpt Xem bài viết
            cai dt de ban nha minh'tu nhac may'khi co nguoi goi den.chuong'tut '1cai rat ngan roi tu nghe roi.ai giup minh voi?xem nguyen nhan tai sao vi minh chua co kinh nghien ve cai nay.xin cam on truoc nha(vao qua mobile nen khong co tieng viet xin moi nguoi thong cam!)
            Bạn thử mở máy ra, kiểm tra đường mạch in có bị rỉ không hoặc có thấy một số linh kiện bị mục đứt, kiếm thay là hết thôi, chú ý con Trans A42,A92 . Máy hiệu này hay bị đứt chân linh kiện và chập mạch in lắm đó.

Comment

Máy điện thoại bàn bị hư, ấn phím không ăn, màn hình không hiện số, gọi đến vẫn nói chuyện được thì phải làm sao?

Comment

Trong điện thoại bàn có một cái công tắc tự động để sử dụng khi đặt ống nghe xuống hoặc nhấc ống nghe lên. Có thể công tắc này bị bẩn tiếp điểm. Bạn dùng RP7 xịt vào trong công tắc đó xem sao. Nhớ nhấn đi nhấn lại nhiều lần công tắc và xịt tiếp. Đừng có tháo hẳn công tắc đó ra nhé, vì các tiếp điểm và lò xo rất nhỏ, có thể bạn sẽ không lắp lại được.

Comment

máy đt bàn vinacom model:MD 818-P

chào các bác!Nhà e lắp điện thoại cố định của VNPT được KM cái đt bàn vinacom model MD818-P.Lúc đầu thì dùng ok.Nhưng sau 1 thời gian cái màn hình LCD để hiện số lúc bấm số và ngày tháng.Giờ nó mờ tịt chẳng nhìn thấy j.Mặc dù e đã lắp 3 quả Pin tiểu đằng sau máy mà vẫn thế.Các bác xem con này nó bị bệnh j? Thank các bác
                  |

Comment

Máy điện thoại bàn nghe nhỏ

Mình cũng có cái đt để bàn tự nhiên nó bị bệnh là mình nói thì người ta nghe bình thường thế nhưng người ta nói thì mình nghe nhỏ xíu ,không biết nó hư gì nửa?Xin các huynh chỉ giúp.Thanks!
                    |

Comment

Nguyên văn bởi thaihostbc Xem bài viết
                      Mình cũng có cái đt để bàn tự nhiên nó bị bệnh là mình nói thì người ta nghe bình thường thế nhưng người ta nói thì mình nghe nhỏ xíu ,không biết nó hư gì nửa?Xin các huynh chỉ giúp.Thanks!
                      bạn lấy ống nghe ở máy khác bỏ vào coi. nếu nó nghe bình thường thì cái ống nghe của bạn bị hư rồi, tháo ra xem lại cái loa coi nó có bị lỏng dây hay hỏng hóc cái gì không. còn nếu nó cũng không cải thiện thêm được gì mà vẫn cứ như vậy thì cái máy của bạn bị hỏng và lúc này phải tháo ra kiểm tra lại các mối dây hay có bị cháy con linh kiện nào không.

Comment

tiện đây cho mình hỏi luôn, nhà mình có điện thoại bàn, nhấc máy vẫn nghe thấy tín hiệu tu tu...liên tục không ngắt quãng, nhưng khi bấm số để gọi thì chẳng số nào có tác dụng cả, khi đo điện áp giữa 2 cực của một nút bấm thì vẫn có điện áp.vậy xin các bạn chỉ giúp nó có thể hư ở linh kiện nào, các led của điện thoại vẫn sáng khi nhấc máy.

Comment

Nguyên văn bởi dangtap Xem bài viết
                          tiện đây cho mình hỏi luôn, nhà mình có điện thoại bàn, nhấc máy vẫn nghe thấy tín hiệu tu tu...liên tục không ngắt quãng, nhưng khi bấm số để gọi thì chẳng số nào có tác dụng cả, khi đo điện áp giữa 2 cực của một nút bấm thì vẫn có điện áp.vậy xin các bạn chỉ giúp nó có thể hư ở linh kiện nào, các led của điện thoại vẫn sáng khi nhấc máy.
                          Chắc máy bạn không hiện số, đồng hồ lên màn hình. Bạn thay thử thạch anh giao động của IC số xem sao nhé.

Comment

Cho em hỏi điện thoại để bàn nhà em hiệu Ktel model 89, mọi thứ hoạt động tốt, chỉ có bàn phím là bấm không được àh, đã vệ sinh sạch sẽ, đảm bảo board bàn phím sạch sẽ và không bị mòn lớp đồng, mà có lúc bấm được, có lúc bấm không được, mà khi bấm được rồi thì tất cả các phím đều bấm được, còn đã bấm không ăn thì không có phím nào ăn. Xin các anh giup dùm em với, càm ơn các anh rất nhiều

Comment

Moi nguoi cho em hoi: em co 1 may do VNPT tang, no dang bi benh chuong ko keu. Ai biet benh tren thi giup em voi. Em cam on truoc nha!

Comment

các bác ơi em có một vấn đề nho nhỏ muốn các bác giúp đỡ.có bác nào biết địa chỉ wep nào bán thẻ cào đt chiết khấu cao không ạ chỉ giùm em mới. em muốn làm đại lý đi giao thẻ cào cho các cửa hàng đt mà không biết nơi nào bán giá gốc cả.bác nào biết hay đang phân phối thì pm cho em phát nhé .cám ơn các bác nhiều
                                nick chát manhhoang2002 đt 0166.696.6262

Comment

Về tác giả

Collapse

thubalaminh Tìm hiểu thêm về thubalaminh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X