Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa chữa điện thoại để bàn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

gửi các bạn ít lược đồ điện thoại bàn

không thể load lên được, bạn nào cần cứ gửi E-mail đến Redlightvn@yahoo.com tôi sẽ gửi cho

Comment

dien thoai ban (co dinh)

máy điện thoại bàn lấp vào đường line : nghe tốt gọi đi không được (thường hư thạch anh 3.58 hoặc con ic bàn phím gần con thạch anh 3.58)
      máy điện thoại vừa lấp vào đường line gọi đi được gác tai nghe tức là cái tổ hợp ,rồi dùng máy khác gọi vào nó thì nghe tone bận (thường thì hư chập hoặc rỉ transitor A 42,A92,8550,8050,c9014,hoặc zene cụ thể là chạm mạch kiểm soát đương nguồn)
      còn máy không đỗ chuông ( thường hư = đứt điện trở 2k2 con điện trở nầy mắc nối tiếp với con tụ kẹo 105 hoặc 2 con tụ 2.2mf ,hoăc chập con zene 25v đầu vào con ic chuông nó nằm gần con ic chuông có 6 chân dó cũng thường hư ic chuông lắm đó .thử =phương pháp loại dần nhé bạn.
      điện thoại bàn nhìu pan lắm !
      bạn nào cần hỏi về sửa điện thoại bàn ,trong khã năng của mình mình sẽ "giao lưu" !
      chào các bạn ! lần đầu vào đây run quâ có gì bỏ qua nhé !chân thành .
      à mail của mình là hieuvlm@yahoo.com.vn

Comment

chào bạn . vì bạn mô tả không rõ vì vậy tôi hướng dẫn cho bạn cách giải như sau:
        1 màn hình chỉ mờ thôi còn vẫn bấm số được bình thường khả bạn cần tăng màn hình lên là được
        2 nếu phím bấm ko được bạn tham khảo 1 bài trả lời của tôi trên diễn đàn.

Comment

Chào mọi người. Em có con máy điện thoại cố định loại Vinacom MD818-P không hiểu tại sao mic của tai nghe nói bên kia không nghe thấy gì cả, em đã rút tai nghe cắm sang máy khác thì mic vẫn bình thường(cũng không phải do dây). Em đoán là chỉ bị chết con nào trên mạch nhưng mà kiểm tra không ra. Ai có kinh nghiệm về sửa điện thoại cố định thì giúp em với....

Comment

Nguyên văn bởi lequang07 Xem bài viết
            Chào mọi người. Em có con máy điện thoại cố định loại Vinacom MD818-P không hiểu tại sao mic của tai nghe nói bên kia không nghe thấy gì cả, em đã rút tai nghe cắm sang máy khác thì mic vẫn bình thường(cũng không phải do dây). Em đoán là chỉ bị chết con nào trên mạch nhưng mà kiểm tra không ra. Ai có kinh nghiệm về sửa điện thoại cố định thì giúp em với....
            máy của bạn có quay số được ko?
            tín hiệu quay số và mic gặp nhau trên đường mic ,bạn phải kiểm tra quay số trước để khoanh vùng
            quay số để chế độ tone

Comment

Mình vẫn bấm số được gọi bình thường mà, chỉ mỗi cái tội nói bên kia không nghe thấy thôi. Nếu tính trường hợp quay số thì bên kia gọi đến nhấc máy cũng nói không nghe thấy. Đảm bảo là mic của tai nghe bình thường, nghi mạch thoại có con nào chết

Comment

em có cái điện thoại bàn tự nhiên dạo này nó điên điên kiểu gì ấy tức mình hum nay em bỏ ra sửa nhưng khi tháo ra thì thấy broad vẫn sạch tinh ko có con nào bị làm sao kả? (nhìn bên ngoài)nhân lúc rảnh rỗi em tập sửa xem sao nhưng nhìn đau cả mắt cũng ko phân tích mạch dc (có cả lk dán).Ko biết có ai đã sửa điện thoại bàn chưa nhỉ hihi .
                Triệu chứng của nó là lúc có ng gọi đến thì chuông vẫn kêu nhưng khi mình nhấc máy rùi thì chuông vẫn kêu.Mà khi mình gọi đi thì ko có tiếng tăm gì cả chỉ thấy mặt đồng hồ vẫn báo bình thường.Thật khó hiểu
                Các bác cho em xin chỉ dẫn vs (ko dc nói vất đi nhé hehe để em tập sửa)thank
                Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

ak` quên dt đó là HCD399(126)P/TSDL.made hình như mao trạch đông hay tưởng giới thạch gì đó.

Comment

hiepl mi vs ae ơi ko ai quan tâm đến điẹn thoại rẻ tiền hay sao thế

Comment

Nguyên văn bởi hoangthuanhd Xem bài viết
                      em có cái điện thoại bàn tự nhiên dạo này nó điên điên kiểu gì ấy tức mình hum nay em bỏ ra sửa nhưng khi tháo ra thì thấy broad vẫn sạch tinh ko có con nào bị làm sao kả? (nhìn bên ngoài)nhân lúc rảnh rỗi em tập sửa xem sao nhưng nhìn đau cả mắt cũng ko phân tích mạch dc (có cả lk dán).Ko biết có ai đã sửa điện thoại bàn chưa nhỉ hihi .
                      Triệu chứng của nó là lúc có ng gọi đến thì chuông vẫn kêu nhưng khi mình nhấc máy rùi thì chuông vẫn kêu.Mà khi mình gọi đi thì ko có tiếng tăm gì cả chỉ thấy mặt đồng hồ vẫn báo bình thường.Thật khó hiểu
                      hiện tại mình đang học về viễn thông,chưa sửa bao giờ,hihi,nên chỉ biết nguyên lí hoạt động thôi.

Khi nhấc máy gọi mà nghe chuông kêu thì bác dò từ dây TIP RING qua con tụ thường thì 105/250v tụ này bác kiểm tra nhé,nhiệm vụ của nó là ngăn DC và cho AC đi qua,khi có người gọi đến,tổng đài cấp tín hiệu chuông AC 90v 25Hz nên chuông kêu,khi nhấc máy chỉ có điện 1 chiều thôi nên chuông kêu là do tụ này hỏng.
                      ĐT: 0972 20 58 68
                      Gmail:

Comment

Mình mới tìm dc 1 trang web nói về nguyên lý hd của điện thoại bàn mình up lên cho mọi ng tìm hiểu nè.
                        chúc vui VDNT Group!: Tìm hiểu điện thoại bàn| Cấu tạo | Nguyên lý hoạt động | Cách nối dây | Cách kiểm tra

Comment

Đầu tiên bác kiểm tra cái công tắc nhấc máy xem có tốt không rồi tính tiếp.

Chúc vui.

Comment

Mình mới tìm dc 1 trang web nói về nguyên lý hd của điện thoại bàn mình up lên cho mọi ng tìm hiểu nè.
                            chúc vui VDNT Group!: Tìm hiểu điện thoại bàn| Cấu tạo | Nguyên lý hoạt động | Cách nối dây | Cách kiểm tra
                            Link trên này không vào được. các bác có vào được không?

Chúc vui.

Comment

Thì ra là hỏng cặp Transistor vì máy điện thoại bàn nhà em cũng có hiện tượng này và còn bị ù ù nữa chứ !

Comment

link trên minh vẫn vào dc mà dạo này bận bịu quá lên mình vẫn vứt trên phòng hihi.hum nào sửa dc thì mình sẽ báo cho mọi ng sau

Comment

Về tác giả

Collapse

thubalaminh Tìm hiểu thêm về thubalaminh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X