Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác có chút kinh nghiệm về máy photocopy em nhờ tý.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác có chút kinh nghiệm về máy photocopy em nhờ tý.

chuyện là em mua được 2 con máy photo văn phòng giá là 10k 1 ký,2 con nặng 57kg là 570k .nó là hàng thanh lý của cơ quan nhà nước,nhưng chủ vựa ve chai để lại cho em nên giá rẻ như thế.em tính sửa 2 con máy photo văn phòng này lại làm dịch vụ photo copy,ở em thì lượng khách cũng không nhiều lắm đâu.có điều vẽ ra làm cho có việc vậy.2 máy photo 1 máy sharp AR5320 và 1 máy xerox XC1245.các bác thấy em tính thế có được không ạ.

Hên xui. Người tính không bằng trời tính

Hên thì gặp cái máy còn tốt. Bọn nó bán đi mua cái mới để kiếm hoa hồng. Xui thì gặp cái máy nát bét.
    sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi huyhuy0093 Xem bài viết
      chuyện là em mua được 2 con máy photo văn phòng giá là 10k 1 ký,2 con nặng 57kg là 570k .nó là hàng thanh lý của cơ quan nhà nước,nhưng chủ vựa ve chai để lại cho em nên giá rẻ như thế.em tính sửa 2 con máy photo văn phòng này lại làm dịch vụ photo copy,ở em thì lượng khách cũng không nhiều lắm đâu.có điều vẽ ra làm cho có việc vậy.2 máy photo 1 máy sharp AR5320 và 1 máy xerox XC1245.các bác thấy em tính thế có được không ạ.
      bác mà xài lại 2 mẫu máy đó thì bác phải nuôi thêm 1 chú thợ chuyên máy photo nữa bác à ! nhất là cái Xerox . thiết bị cơ quan nhà nước trước khi thay thế ra ngoài có thể đã bị thay thế ruột rồi . Nhiều người bị dính chưởng này rồi bác ơi , rẻ mà thành không rẻ đó !

Comment

nhưng mà máy photo văn phòng lôi ra làm dịch vụ photocopy ổn không mấy bác,em sợ bọn photo chỗ khác thấy em xài máy này làm dịch vụ nó cười em.con XC1245 chỉ cần thay drum và nạp mực là ngon,máy không hư gì cả,drum mòn phải thay thì máy photo nào cũng phải thay.còn con ar5320 là máy kỹ thuật số,em cắm điện nó báo lỗi tùm lum,không hiểu là bị gì.mà có bác nào biết máy SHARP AR5320 mẫu này ra đời năm bao nhiêu không,không biết mẫu này có cũ quá không
        Last edited by huyhuy0093; 03-10-2013, 11:18.

Comment

nhưng mà máy photo văn phòng lôi ra làm dịch vụ photocopy ổn không mấy bác,em sợ bọn photo chỗ khác thấy em xài máy này làm dịch vụ nó cười em.con XC1245 chỉ cần thay drum và nạp mực là ngon,máy không hư gì cả,drum mòn phải thay thì máy photo nào cũng phải thay.còn con ar5320 là máy kỹ thuật số,em cắm điện nó báo lỗi tùm lum,không hiểu là bị gì.
          làm ít thì máy đó vẫn chịu được , nhưng mà nó sắp hến hạn sử dụng rồi bác ơi ,nó không phải là nồi đồng cối đá đâu , bác thay cái Drum cả mớ tiền rồi nạp mực chắc gì nó chạy cho ngon vài trăm bản đâu , rồi nó lại ẹ ra đó thì có mà mệt , rồi lại thay , lại chỉnh , còn cái Sharp thì phải nuôi thợ thôi , tiền in ấn từ nó ra không đủ trả công đâu bác .

Comment

em theo dõi google thì AR5320 mua cũ khoảng 8 triệu.em chấp nhận bỏ 2 3 triệu nữa làm cho nó ngon lành luôn.drum thấy còn tốt.thật ra thì không nhắm tới lợi ích từ kinh doanh nhiều,vì ngoài photo cho khách em còn photo miễn phí phục vụ giáo xứ nữa coi như đóng góp cho lợi ích chung ấy mà.mà mấy bác bảo em bỏ 2 cái máy này thì em cứ thấy tiếc tiếc thế nào ấy,bỏ thì làm gì với nó?

Comment

à em còn 1 con máy in laser đen ,máy màu trắng của samsung model ML-1610.thấy nó chả có giá trị gì,có nên sửa xài không hay để nghịch luôn,em cài driver nhận máy mà chả thấy máy nó hoạt động gì,cắm điện đèn lên bình thường.

Comment

nãy em tháo cụm từ ra vệ sinh xong gắn vào lại thì máy báo CH và không khởi động được,chết rồi mấy bác ơi,có bác nào biết mã lỗi này là gì không,máy xerox ấy,em sợ chết con chip mực hixhix bác nào biết giúp em với

Comment

Bạn có thể tham khảo các loại máy photocopy tại ban may photocopy

Comment

nãy em tháo cụm từ ra vệ sinh xong gắn vào lại thì máy báo CH và không khởi động được,chết rồi mấy bác ơi,có bác nào biết mã lỗi này là gì không,máy xerox ấy,em sợ chết con chip mực hixhix bác nào biết giúp em với
                    Bán ve chai đi bác, rồi làm mấy ve để nhâm nhi cái ngu của mình. Nó báo CH là "chu cha" đó mà.

Comment

Về tác giả

Collapse

huyhuy0093 Tìm hiểu thêm về huyhuy0093

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X