Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về access point và adsl

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về access point và adsl

Em đang định làm mạng ko dây trong nhà định mua access point nhưng ko bít chi tiết về tầm hoạt động hay khả năng về chống nhiễu hay độ cách ly như thế nào
    Bác nào dùng nhiều rồi nói chi tiết cho em cái.
    Đặc biệt là tầm hoạt động trong khu vực nhiều tường,bê tông ngăn cách ấy
    Thanks
    nguoi thong thai di thuong cui dau L
    -)

Access point

Access point nếu để truyền 100 m ko vật cản thì không vấn đề gì, khi gặp vật cản là tường bê tông thì sẽ suy giảm , tuy nhiên trong phạm vi nhà ở thì ko sao.
    Bạn chọn access point chuẩn IEEE 802.11g, truyền 54 MBps là được
    Càng biết nhiều càng thấy mình biết ít.

Comment

Phụ thuộc vào cả 2:
      - Công nghệ Aten của Access Point.
      - Công nghệ của cái card mạng.
      Thực tế ở chỗ tôi thì từ phòng này sang phòng kia khoảng 10m của cùng một tầng có 2 bức tường thì nhận được. Nhưng lên tầng trên 3 bức tường thì bó tay.
      Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

ví dụ: Access Point đặt ở phòng của E tầng 2, ở tầng 1 dưới E luôn có nhận đc k?
        nguoi thong thai di thuong cui dau L
        -)

Comment

Vì là sóng phản xạ nên phụ thuộc nhiều vào môi trường.
          Nếu tầng 2 có cửa sổ tầng 1 có cửa sổ cùng hướng và mở có khi nhận đc
          Nếu số tường ít có khi nhận đc nói chung là kô chắc ăn lắm.

Thực ra có thể tính toán đấy.
          Last edited by qmk; 22-05-2006, 13:13.
          Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

access point mình có đọc qua thì còn tùy thuộc vào loại anten bạn sử dụng. Nhưng đa số là truyền theo đường ngang. Còn theo đường dọc thì hình như phải thay anten khác(hình như thôi nha. Mình coi trên quantrimang.com).

Comment

Mình đang dùng AP của D-link và Netgrear đều là loại supper G (108Mbps), sóng rất tốt ,ngoài ra AP của Linksys cũng rất nhiều người dùng , giá tầm 50$

Comment

cho mình hỏi nếu chỉ có 2 máy tính có WIFI mình có thể làm 1 máy biến thành AP cho máy khác truy cập NET không? Nếu được thì 1 máy để gần router ADSL máy còn lại xách đi vòng vòng.

Comment

Mình cũng xài rồi, nhưng cảm thấy vẫn còn chuối lắm! Rất khó chịu!

Anh em có biết loại nào chất lượng và độ ổn định cao giới thiệu mình cái!

Comment

Nguyên văn bởi lkt1827 Xem bài viết
                    cho mình hỏi nếu chỉ có 2 máy tính có WIFI mình có thể làm 1 máy biến thành AP cho máy khác truy cập NET không? Nếu được thì 1 máy để gần router ADSL máy còn lại xách đi vòng vòng.
                    --> một máy cài AD-HOC làm AP. Chỉ nên dùng khi không có khả năng trang bị WIFI phần cứng vì dùng AD-HOC tính bảo mật không cao.
                    Mình có thể hướng dẫn nhưng câu cú không được tốt cho nên bạn có thể tham khảo ở đây: http://www.3c.com.vn/Story/vn/hotrok...8/1/34556.html
                    Chúc vui
                    Last edited by tepriu; 24-08-2010, 15:38. Lý do: Bổ sung link.
                    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Về tác giả

Collapse

dotheanh Tìm hiểu thêm về dotheanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X