Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Muốn thiết kế 1 tổng đài dung lượng nhỏ thì fải làm như thế nào? cần những thiết bị ì

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Muốn thiết kế 1 tổng đài dung lượng nhỏ thì fải làm như thế nào? cần những thiết bị ì

Em đc học về kĩ thuật chuyển mach và mạng viễn thông. Em muốn thiết kế 1 tổng đài nhỏ nhưng em chưa tưởng tượng đc fải làm những gì? Bắt đầu từ đâu? Em cũng muốn tìm thêm tài liệu để tìm hiểu nhưng chưa bít sách nào hay.Bác nào bít thì chỉ giúp em với nhé.Em mong sớm nhận đc hồi âm của mọi người.Em xin cám ơn rất nhiều!

Cứu với các pác ơi

Các pác pro ơi giúp mình với , mình đang làm đồ án tốt nghiệp , đề tài của mình là thi công tổng đài nội bộ gồm có 2 trung kế và 8 thêu bao , mình đã đọc wa sơ đồ mạch rồi , nhưng có chổ chưa hiểu cứ nghỉ mãi không ra , có hỏi mấy thầy trong trường rồi nhưng vẫn khong biết . chắc mình cùng đường rồi , mong các pác giúp với . chổ mình chua hiểu đó là 5 đường link[1..5] tại con mt8816(ic chuyễn mạch) không biết nó nối đi đâu , theo mình nghĩ thì nó nối tới port 0 như con DTMF mt8870 ,mình chỉ nghĩ vậy chứ chưa chắc đúng, mình sẽ gửi kèm file cho các pác xem , giúp mình với , gấp lắm các pác ơi , cảm ơn các pác trước
    Attached Files

Comment

PÁC bolide_1001 có cần đề tái của mình không , pác cũng học điện tử viễn thông phải không , đề tài của mình cũng vừa sức đấy , nhưng phải biết lập trình con 89c51 . pác yên tâm đi mình có code sẵn rồi , nhưng pác cũng phải biết lập trình . nếu pác thấy được thì trả lởi cho mình biết

Comment

Các pác pro ơi giúp mình với , mình đang làm đồ án tốt nghiệp , đề tài của mình là thi công tổng đài nội bộ gồm có 2 trung kế và 8 thêu bao , mình đã đọc wa sơ đồ mạch rồi , nhưng có chổ chưa hiểu cứ nghỉ mãi không ra , có hỏi mấy thầy trong trường rồi nhưng vẫn khong biết . chắc mình cùng đường rồi , mong các pác giúp với . chổ mình chua hiểu đó là 5 đường link[1..5] tại con mt8816(ic chuyễn mạch) không biết nó nối đi đâu , theo mình nghĩ thì nó nối tới port 0 như con DTMF mt8870 ,mình chỉ nghĩ vậy chứ chưa chắc đúng, mình sẽ gửi kèm file cho các pác xem , giúp mình với , gấp lắm các pác ơi , cảm ơn các pác trước
        Các đường Link (các cột) là để làm trung gian để kết nối các đường của hàng lại với nhau.
        VD muốn nối DTMF với EXT1 thì phải đóng tiếp điểm giữa EXT1 với LINK1 và đóng tiếp điểm DTMF với Link 1.
        Bạn muốn hiểu nhiều thì phải tự mình thiết kế mạch, chứ đừng dùng những mạch có sẳn.
        Chúc thành công.

Comment

Các pác vô đây http://www.sieuthivienthong.com/Tong.../category.html kiếm một cái tổng đài về mở ra nghiên cứu cho nhanh.

Comment

Chào các bác, bây giờ e cũng muốn nghiên cứu về vấn đề này, không biết có bác nào đã làm rồi thì cho e tham khảo nữa. Cảm ơn các bác.
            WS:
            Blog:

Comment

Về tác giả

Collapse

bolide_1001 Tìm hiểu thêm về bolide_1001

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X