Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Anten wifi dễ làm, tăng khả năng kết nối

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi trung_pro Xem bài viết
    các bác cho em hỏi em dùng dây 75ohm để nối dây làm anten đc ko ạ. Em nghe nói nên dùng dây 50ohm để nối nhưng em ra nhật tảo hỏi người ta chỉ có dây 75ohm ko à, ko biết dùng dây này có bị suy giảm nhìu ko, mong các tư vấn giùm em. thanks
    Thường may dân dụng trở kháng anten máy thu phát là 75Ohm.
    Chú ý độ suy hao ở tần số 2.5Ghz, dây dài suy hao nhiều không hiệu quả.

SKYPE NICK: anhtungdx

Comment

zay có thể dùng dây này đc hả bác. Zay em có thể kéo dài tối đa bao nhiu thì đc hả bác

Comment

Dùng dây 5CFB được, chiều dài dây tùy vào độ lợi anten, td lắp anten trên nóc nhà kéo dây dài 10m = 5CFB suy hao dây ~6dB@2.4GHz nếu anten có gain = 6dB xem như cái wifi để trên nóc nhà, thường anten 2.4GHz dùng lứơi parabol 6 tấc (tự chế) có gain~12dB.

Comment

ủa dây 5C là dây đi truyền hình cáp hả bác. Dây này to lắm à nha, đi dây này yếu là cái chắc, em nghe người ta nói đi dây của chảo VTC là hợp lý nhất.

À các bác biết cái đầu nối của nó ở đâu bán hok
          Attached Files
          Last edited by trung_pro; 05-06-2009, 23:17.

Comment

[QUOTE=dung06;107203]Anh em xem thử an ten wifi này nhé, tăng rất mạnh tín hiệu kết nối internet wireless. Mình đã làm thử rồi, tăng từ 1 vạch lên 2,3 vạch. Nhớ xoay hướng cái chảo phản xạ để nhận đúng hướng phát[/QUOT

Chào bác. Nếu bác rảnh, làm ơn post bài chi tiết về cách làm chiếc anten này (chuẩn bị vật liệu, từng bước .... ) Em đang cần gấp, chẳng là em cũng muốn làm một cái vì từ nhà em đến quán cà fê chỉ bắt được sóng yếu lắm bác ạ. Em chân thành cảm ơn bác nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi trung_pro Xem bài viết
              ủa dây 5C là dây đi truyền hình cáp hả bác. Dây này to lắm à nha, đi dây này yếu là cái chắc, em nghe người ta nói đi dây của chảo VTC là hợp lý nhất.

À các bác biết cái đầu nối của nó ở đâu bán hok
              Xem lại nha "Dùng dây 5CFB được, chiều dài dây tùy vào độ lợi anten, td lắp anten trên nóc nhà kéo dây dài 10m = 5CFB suy hao dây ~6dB@2.4GHz nếu anten có gain = 6dB xem như cái wifi để trên nóc nhà, thường anten 2.4GHz dùng lứơi parabol 6 tấc (tự chế) có gain~12dB"

Comment

Dùng một cái vợt lưới inox ( hay dùng cho các bà nội trợ ), đường kính khoảng 30 cm
                Lắp vào tâm vợt một thanh dài khoảng 10 cm , lắp USB ( loại dùng thu sóng wifi ) vào thanh kẹp, chỉnh sao cho nó nằm vào tiêu cự của chảo . ( tính theo tiêu cự của gương cầu lõm ), tức là sao cho các sóng phản xạ sẽ hội tụ tại tiêu cự đó.

Lắp dây nối từ USB đến PC, xoay chảo về hướng thu sóng, bật PC lên, vào mục netwword wifi để xem các mạng được hiện trên PC, chỉnh hướng chảo sao cho nhìn thấy vạch thu sóng được là nhiều nhất.
                Chúc bạn thành công !

Comment

con nếu dùng card thì làm thế nào hả Bác, có cách nào ngoài cách nối dây ang ten ra ko

Comment

trời to bán một bộ ănten thu phát từ 1.5ghz- 5.2ghz giá 150.000 dong một quả khoi phai lam cho mắt công. Hàng mỹ chính gốc xài là ghiềm

Comment

đã bác nào làm & test thử khoảng cách truyền nhà lọ sang nhà kia xa bao nhiêu m? và tín hiệu đảm bảo vào mạng được không?
                      Nếu bạn nào đã làm được thì post cho xin vài ý kiến để anh em học tập nhé.

Comment

bác nào test thử rùi thông báo cho anh em biết với. Em đang xài laptop, tiền đã cạn.
                        H đầu tư cái USB, với cái chảo, hì hục làm xong mà ko bắt đc chắc chết em mất.
                        Các bác nếu làm đc nói rõ hộ em khả năng của nó, kiểu như lên bao nhiêu vạch or tăng bao nhiêu mét.

Comment

Hi các bạn
                          Thấy cái laptop mới mua bắt được sóng wf, tôi liền đi mua cái card cho dektop.Nhưng chả có tí sóng nào>tham khảo các diễn đàn để chế ăng ten, và mình đã thành công. khoảng cách là 10m, từ chỗ không có sóng lên 2 vạch ổn định.Cứ mạnh dạn làm là ok thui , tuy nhiên cũng mất time thử các loại.Hãy tin ở chính mình> chúc các bạn thành công

Comment

Thế có cách nào ko cần wifi USB ko mấy bác?Dùng cho laptop ý.

Comment

Bác tqtnhan bán anten có bảo hành ko vây?Ko use đc là trả lại hàng phải ko?Cho xin sđt liên lạc đi chứ.

Comment

Ah cho hỏi các bác cái nữa.Cái đầu nối đó.Cắm vào cổng kết nối nào của laptop vậy?Còn đầu còn lại kết nối với dây anten phải ko?

Comment

Về tác giả

Collapse

dung06 Tìm hiểu thêm về dung06

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X