Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về hướng chảo thu của VTC bắt tín hiệu vệ tinh vinasat 1

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về hướng chảo thu của VTC bắt tín hiệu vệ tinh vinasat 1

Nhà em hiện có một bộ đầu thu cũ VTC-HD02 nhưng do địa hình nhà em thấp hơn các nhà xung quanh, qua tìm hiểu trên mạng thì Chảo thu nhà em phải hưởng về góc Đông Nam và thực hiện căn chỉnh, nhưng hướng đó bị chắn ngay bởi bức tường nhà bên cạnh. Do vậy theo hướng dẫn của VTC thì hướng chảo thu không được vướng chướng ngại vật, vậy em phải làm sao???

Nguyên văn bởi sharptick Xem bài viết
    Nhà em hiện có một bộ đầu thu cũ VTC-HD02 nhưng do địa hình nhà em thấp hơn các nhà xung quanh, qua tìm hiểu trên mạng thì Chảo thu nhà em phải hưởng về góc Đông Nam và thực hiện căn chỉnh, nhưng hướng đó bị chắn ngay bởi bức tường nhà bên cạnh. Do vậy theo hướng dẫn của VTC thì hướng chảo thu không được vướng chướng ngại vật, vậy em phải làm sao???
    Hỏi vậy mà bạn cũng hỏi.Tìm vị trí nào hướng Đông Nam thoáng mà lắp vào chứ sao hoặc chọn điểm nào cao bằng tường nhà hàng xóm mà lắp chứ
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
      Hỏi vậy mà bạn cũng hỏi.Tìm vị trí nào hướng Đông Nam thoáng mà lắp vào chứ sao hoặc chọn điểm nào cao bằng tường nhà hàng xóm mà lắp chứ
      vấn đề là nhà hàng xóm người ta xây khách sạn, nhà em thì kém người ta những 3 tầng, đất liến một dải, không có chỗ nào thoáng ấy chứ, chứ có thì...

Comment

hóng cao nhân
        Em là người mới tới :*
        Có hỏi câu nào ngu ngơ anh em thông cảm nha ^^!

Comment

Nguyên văn bởi tctsoft Xem bài viết
          hóng cao nhân
          Chắc em làm cái cọc như cái cột đèn cao áp và cho chảo lên đó quá/ cách ngon ăn nhất chắc là dẹp bỏ, dùng Th cáp thôi, hi

Comment

khu bác toàn nhà cao thì bác cũng lên luôn đi là vừa
            Chắc em làm cái cọc như cái cột đèn cao áp và cho chảo lên đó quá/ cách ngon ăn nhất chắc là dẹp bỏ, dùng Th cáp thôi, hi
            Em là người mới tới :*
            Có hỏi câu nào ngu ngơ anh em thông cảm nha ^^!

Comment

Em mà có nhiều $ như số lượng hàng của bác Hồ cẩm đào tran lan tại Việt Nam chắc em cũng làm chọc trời luôn bác ạ, hehe

Comment

Bán nó đi rồi sài truyền hình mặt đất An Viên hay TH cable, chương trình còn nhiều và phong phú hơn.
                Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Em mà có nhiều $ như số lượng hàng của bác Hồ cẩm đào tran lan tại Việt Nam chắc em cũng làm chọc trời luôn bác ạ, hehe
                  nếu mà nhà họ cao 3 tầng kể cũng khó bạn phải nhờ không gian nhà sau ở tây bắc mà đặt
                  vài lời chia sẻ hình như diễn đàn có cả người nước ngoài tham hay sao ấy thử tư vấn họ xem

Comment

Thêm 1 tiêu chí khi mua nhà là không khuất bóng vệ tinh
                    Tel:
                    Email:

Comment

Nguyên văn bởi thuhanoi Xem bài viết
                      Thêm 1 tiêu chí khi mua nhà là không khuất bóng vệ tinh
                      chưa chắc đâu bác..... em gặp trường hợp bá đạo này rồi. đi sửa cái chảo humax hay hd 02 gì đó gắn trên nóc tol cao chừng 2,5m . nhà quay ra hướng nam. cái chảo hướng 132 độ đâm ngay dách nhà tường luôn, mà bắt xem bình thường, còn 1 cái nữa quay ngay dô nhánh cây bàng lá um tùm mà cũng bắt đài vô tư, nên cuối cùng kết luận là phụ thuộc độ hên rùi nữa của địa hình chứ không phải cái nào cũng vậy.

0909.647.444

Comment

Nguyên văn bởi axelo Xem bài viết
                        chưa chắc đâu bác..... em gặp trường hợp bá đạo này rồi. đi sửa cái chảo humax hay hd 02 gì đó gắn trên nóc tol cao chừng 2,5m . nhà quay ra hướng nam. cái chảo hướng 132 độ đâm ngay dách nhà tường luôn, mà bắt xem bình thường, còn 1 cái nữa quay ngay dô nhánh cây bàng lá um tùm mà cũng bắt đài vô tư, nên cuối cùng kết luận là phụ thuộc độ hên rùi nữa của địa hình chứ không phải cái nào cũng vậy.
                        Đúng rồi tớ lắp hướng chảo bị che cả bức tường mà vẫn xem bt tín hiệu vẫn cao
                        Phương -Hải Dương
                        Email:
                        Fb

Comment

Nguyên văn bởi axelo Xem bài viết
                          Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                          Đúng rồi tớ lắp hướng chảo bị che cả bức tường mà vẫn xem bt tín hiệu vẫn cao
                          chả phải hên gì đâu bác.
                          có cách gì đấy cả.
                          ở em người ta bắt chảo bình thường mà toàn chỉa thẳng lên trời nhé.
                          bị cái là trời mưa thì hứng mưa thôi.
                          chứ e cũng chưa hiểu cách mà chỉa thằng lên trời như thế.
                          trước nhà e bị cây mít bên phía trường học che có tí ở ngọn cây. mà cây thì tít ở đằng xa. bình thường không sao, khi có gió là ngọn cây che mất tín hiệu.
                          bực mình e leo lên mái nhà ngồi cả buổi ngắm ngía. cuối cùng cũng phát hiện ra.
                          sau đấy e đổi chỗ khác né qua cái ngọn cây kia vài mét là ngon lành mặc dù hướng thì cũng quay về hướng đấy :P

Comment

Nguyên văn bởi vhgreen Xem bài viết
                            chả phải hên gì đâu bác.
                            có cách gì đấy cả.
                            ở em người ta bắt chảo bình thường mà toàn chỉa thẳng lên trời nhé.
                            bị cái là trời mưa thì hứng mưa thôi.
                            chứ e cũng chưa hiểu cách mà chỉa thằng lên trời như thế.
                            trước nhà e bị cây mít bên phía trường học che có tí ở ngọn cây. mà cây thì tít ở đằng xa. bình thường không sao, khi có gió là ngọn cây che mất tín hiệu.
                            bực mình e leo lên mái nhà ngồi cả buổi ngắm ngía. cuối cùng cũng phát hiện ra.
                            sau đấy e đổi chỗ khác né qua cái ngọn cây kia vài mét là ngon lành mặc dù hướng thì cũng quay về hướng đấy :P
                            nó ngộ ghê bác he....

0909.647.444

Comment

Về tác giả

Collapse

sharptick Tìm hiểu thêm về sharptick

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X