Thông báo

Collapse
No announcement yet.

anten điện tự động.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anten điện tự động.

Mình thấy 1 số ô tô phía sau có cái anten râu tự rút.....thấy cũng hay. Mấy bác cho mình hỏi cơ chế hoạt động và làm sao nó tự kéo lên và rút xuống đc có hình ảnh minh họa thì sẽ dễ hỉu hơn

Cái này đâu có tự động, mà do có nút điều khiển bên trong. Hoạt động theo nguyên lý thủy lực.

PT.
    Núi cao bởi có đất bồi
    Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
    Muôn dòng sông đổ biển sâu
    Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

bạn có thể nói rõ cho mình bít dc kg, mình mún bít về cấu tạo của nó.....cái đó cũng ứng dụng nhìu lắm. có hình ảnh thì tốt

Comment

Vụ này hay đấy, bác phanta giải thích nguyên lí cho anh em mở rộng tầm mắt với.
        Cảm ơn trước.

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
          Cái này đâu có tự động, mà do có nút điều khiển bên trong. Hoạt động theo nguyên lý thủy lực.

PT.
          Bổ xung thêm có loại còn dùng dây cáp (trong lõi của ăng ten râu, như cấu tạo dây phanh xe đạp). Lõi này được đẩy lên và rút về nhờ vào chiếc mô-tơ nhỏ. Điều khiển mô-tơ này là nút tắt mở radio: khi người mở radio mô-tơ đẩy ăng-ten râu lên và ngược lại. Cái khó của ăng ten này là toàn bộ hệ thống phải được cách điện với vỏ xe.

Comment

Nguyên văn bởi Thanhnam Xem bài viết
            Vụ này hay đấy, bác phanta giải thích nguyên lí cho anh em mở rộng tầm mắt với.
            Cảm ơn trước.
            nếu mà dùng thủy lực thì bạn tưởng tượng như là thắng đĩa cảu xe máy vậy khi nhấn nút thì anten chui ra như cái má thắng vậy, ở bên trong lõi nó có dung dịch khi mình nhấn nút thì nó ép dung dich lại và và dung dịch khồng thoát ra được nên nó đẩy anten ra

Comment

cho mình hỏi có cách nào thu được nhiều đài mà ko cần đầu thu ko

Comment

có ai bít trả lời .càm on nhiều

Comment

"thu được nhiều đài mà ko cần đầu thu ko" oát?? thật hay ko đùa đây, từ thời học hành lúc nào cũng nghe: bên phát gồm... bên thu có... mà

Comment

Xe quân sự họ làm tự động: khi bật máy vô tuyến là anten được đưa lên, tắt máy thì ngược lại. Có một mo-tor phụ trách việc đó, cơ cấu cũng đơn giản, chỉ do là bạn chưa nhìn thấy nó thôi. Xung phong đi nghĩa vụ quân sự mà rèn luyện bản thân, mà khám phá KHKT QS.

Comment

Nguyên văn bởi betraihn Xem bài viết
                      Bổ xung thêm có loại còn dùng dây cáp (trong lõi của ăng ten râu, như cấu tạo dây phanh xe đạp). Lõi này được đẩy lên và rút về nhờ vào chiếc mô-tơ nhỏ. Điều khiển mô-tơ này là nút tắt mở radio: khi người mở radio mô-tơ đẩy dây cáp lên đồng thời đẩy ăng-ten râu lên và ngược lại. Cái khó của ăng ten này là toàn bộ hệ thống phải được cách điện với vỏ xe.
                      Chính xác.

SKYPE NICK: anhtungdx

Comment

Về tác giả

Collapse

minhtris Tìm hiểu thêm về minhtris

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X