Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách sử dụng phần mềm HFSS (pm mô phỏng và thiết kế anten)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

các anh ơi, em đang làm bài tập thiết kế anten vi dải hoạt động tại tần số 900MHz,1800MHz và 1900MHZ. Nhưng em vẫn chưa biết phải chọn kiểu anten như thế nào cả. Các anh có thể hướng dẫn em một chút về tính toán các thông số kích thước của anten được không? Em cũng muốn xin tài liệu về hướng dẫn
    sử dụng HFSS, bản tiếng việt thì tốt quá. mail của em là: thedtv49dh@gmail.com.
    em xin cảm ơn trước.

Comment

bác nào có thể cho xin tài liệu tiếng việt về HFSS không? Tớ đang làm thiết kế anten vi dải hoạt động ở tần số 900MHz, 1800MHz và 1900MHz nhưng không biết tính toán
      kích thước như thế nào cả. Pro nào giúp mình với. Mail của mình là: thedtv49dh@gmail.com
      thanhk

Comment

các bác cho em xin tài liệu hướng dẫn bằng tiếng việt được ko?link đầu page die rùi @@ mail của mình là hoangtuan9x@gmail.com Thanks

Comment

Nguyên văn bởi le hung dung Xem bài viết
          full manual mà mình nói đó là bản hướng dẫn bằng tiếng anh đó
          link như ở trên : -- Fshare.vn --
          bản hướng dẫn cực kì dễ hiểu. đọc có thể luyện thêm xíu tiếng anh
          bạn ơi! mình đang cần cái bản hướng dẩn quá bạn gửi cho mình link nha bạn. link tren lâu quá chắc đia rồi
          mail của mình: nguyencuongktvt@gmail.com
          cám ơn ban nhiều! mong bạn hồi âm sớm nhất

Comment

Nguyên văn bởi Ari_727 Xem bài viết
            Link của bác muaban download được đấy, nhưng k hỉu sao tự nhiên link chia làm 2 phần nên click vào là hỏng =)), em chỉ dám sửa lại link thui

Anasoft Hfss 11 01 Www Softarchive Net (255.49
            úp lại link giúp mình đi bạn ơi

Comment

mấy bác ơi có ai có tài liệu gì về HFSS hoặc là ví dụ về thiết kế anten vi dải sử dụng HFSS thì send cho em với ạ. Em đang làm bài tập lớn nên đang cần gấp. mail của em là:
              binhnguyendt6@gmail.com. mong mọi người giúp đỡ. thanks mọi người nhiều.

Comment

Hi các bạn,
                Mình là người mới đang tìm hiều về HFSS để thiết kế và mô phỏng anten.
                Các bạn cho mình hỏi, khi mình thiết kế xong, save lại, mình mở lại file đó thì nó báo lỗi : "HFSS 12 has encountered a problem and needs to close".
                Bạn nào biết cách khắc phục lỗi này chỉ mình với.

Comment

bác nào có tài liệu hướng dẫn gửi cho em xin với ạ??? vungbk@gmail.com

Comment

vungbk đang cần để làm đồ án hả? Chuyển CST đi bạn. Dễ dùng và cũng chính xác hơn

Comment

cám ơn Bac lubu112, em đang muốn thiết kế 1 hệ anten 2 chấn tử gồm 6 anten ghép lại, dùng băng tần 650MHz.
                      em chưa biết gì về CST mong Bác chỉ giáo ạ?
                      nếu có thể Bác cho em xin link down và sách hướng dẫn thì tốt quá

Comment

Phần mềm CST đây. Đây cũng là một anh bên bách khoa cho mình link.
                        Free Cloud Storage - MediaFire
                        Tutorial thi bạn search google là có nha

Comment

ad ơi, link die rồi,bạn gửi cho mình 1 bản hướng dẫn chi tiết với được k? mình cảm ơn nhé, ai có send cho mình với.... e-mail của mình huycuong0978@gmail.com
                          thanks !

Comment

Bác Le Hung DUng ơi cho em hỏi :
                            port mà cấp nguồn tín hiệu cho anten vi dải kích thước tính thế nào ạ ??
                            ví dụ anten này sao người ta tính được kích thước waveport là như thế này ạ??
                            Bác reply được vào mail của em thì tốt quá Leeshung.uet@gmail.com
                            em: talk - HFSS Tutorial 1: Microstrip Patch Antenna
                            Em cảm ơn nhiều

Comment

link die rồi.bác nào còn tài liệu HFSS tiếng việt thì share e với
                              mail: hungntbk@gmail.com
                              thanks các bác

Comment

Share phần mềm thiết kế anten với HFSS
                                quangdiem@gmail.com
                                Thank pro!

Comment

Về tác giả

Collapse

le hung dung Tìm hiểu thêm về le hung dung

Bài viết mới nhất

Collapse