Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Khuếch đại anten VHF-UHF

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

RFC là viết tắt của cuộn chặn cao tần, nếu có điều kiện ra chợ tìm mua theo thông số trên mạch, còn nếu không thì tự làm theo hớng dẫn ở trong bài viết

Comment

dung06 có thể cho tớ sơ đồ mạch cụ thể được ko? quyet_dung79@yahoo.com nhe cảm ơn nhiều .

Comment

minh ko co.minh muon hoi ban de xin
        so do

Comment

tui đang cần làm 1 bài tieu luan về mạch khuyếch đại công suất .
          Có bác nào hiểu nguyen lý hoạt động của mạch khuyếch đại anten o .Chỉ dùm tui cái , càng chi tiết càng tốt . thanks các pác nhiu!!!!!!!!!!!!!!!
          |

Comment

Anh em cho mình hỏi chút: Để khuếch đại công suất trước khi đưa ra anten thì sử dụng mạch khuếch đại công suất loại nào, cách tính các thông số của mạch (Hoạt động trong dải VHF, hệ số khuếch đại là 10dB). Anh em nào có tài liệu liên quan có thể send cho mình qua mail pvtrungt2@gmail.com Thanks!

Comment

minh muon xin mot mach khech dai am tan .ai co the cho minh ko

Comment

nhà mình dùng TH cáp,nhưng nối hơi xa,tin hiệu yếu nhiều kênh bị mất,ai có thể cho mình biết làm thế nao để khuyếch đại tin hiệu nên cho rõ nét,co thể cho mình sơ đồ đơn giản,tên các linh kiện,hay là chỉ cho mình chỗ nào bán sẵn được không vậy,gửi cho minh vao mail:Nguyenvietha2109@yahoo.com,thank mọi người,mấy bác mod giúp cho em sớm nha

Comment

chỉ còn cách là dùng bộ khuếch đại lắp ở đầu nối từ đầu vào cáp cung cấp chính, rồi lấy đầu ra kéo về nhà bạn.
                  Nếu lắp ở đầu cuối thì không tác dụng gì vì dây dẫn cáp đến nhà bạn quá xa, tín hiệu đã bị suy hao nhiều, khuếch đại lên xem sẽ rất nhiễu ( muỗi )

Comment

ko có mạch ah

Comment

Đây là bộ kđ truyền hình cáp của hãng P. bán trên thị trường, vì có bản quyền nên mình chì post một phần, bạn nào thích mình sẽ gửi qua PM:

SKYPE NICK: anhtungdx

Comment

Tính toán thiết kế bộ kđ truyền hình cáp tương đối khó, phải chọn transistor có IP3 ~20dBm hay lớn hơn, mạch hồi tiếp sâu để khuếch đại được băng thông rộng và giảm méo phi tuyến vì tín hiệu truyền hình có rất nhiều kênh không áp dụng kỹ thuật nêu trên thì nó sẽ trộn lẫn các kênh với nhau.
                        Last edited by muaban; 01-07-2009, 18:24.

Comment

Sơ đồ mạch CATV 20dB:

Hình cuộn dây TR:

Comment

bác nào cho sơ đồ nguyên lý chuẩn đi

Comment

cảm ơn dung 06 nhưng mà mạch này dùng vói anten nào nhỉ vả lại nó bắt được ít kênh lắm. có mạch nào khỏe như cái trong anten xoay của tầu không. cảm ơn nhièu nha
                              Mãi mãi vì điện tử

Comment

Về tác giả

Collapse

dung06 Tìm hiểu thêm về dung06

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X