Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em mạch robot tránh vật cản !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mạch này mình cũng đang rất cần , cám ơn rất nhiều

Comment

Nguyên văn bởi nguyentrieu1 Xem bài viết
      theo tôi bạn nên dùng cảm biến bằng KC7783R và PIR để thu nhận tín hiệu thì việc dò đường của robot bạn sẽ chuẩn xác hơn mình gửi bạn một ít tư liệu tham khảo.mình mong sẽ giúp cho bạn ít nhiều,mình cũng là dân lập trình VĐK nhưng mình dùng 89C51 và ngông ngữ là ASM chúc bạn thành công.chào bạn
      Cảm ơn bạn nguyentrieu1 nha.Mình làm xong rồi mình dùng 3 bộ thu phát hồng ngoại vật trắng hay đen đều tránh tốt
      Bạn có thể cho mình hỏi kỹ hơn không PIR là gì ?.Mấy con cảm biến đó có bán ở HN không?.bạn có thêm tài liệu về PIR đó share cho mọi người thì càng tốt .
      Cảm ơn trước nha !

Comment

Co ai biet gi ve mach xe bam line co hoi tiep chi em voi.

Comment

PIR cũng chỉ là một con thu hồng ngoại thôi nhưng con này thu rất nhạy và có góc thu thì theo như các bạn trên 4r khuyến cáo là 140o.như thế khi áp dụng loại này bạn thiết kế phần cứng giao tiếp dễ hơn và cũng chỉ dựa vào xung nhận về mà giải mả thôi.con này có thể nhậ tín hiệu tới >7m lận à.có người rao bán nó là 100k một bộ nhưng mình còn lưỡng lự chưa mua.vì nó còn hạn chế là không phát hiện chính xác vật ở phía nào trái hai phải gần hay xa.mình đang tìm hiểu về công nghệ cảm biến điểm khi nào có tư liêu sẽ gửi cho mọi người cùng tham khảo.
          à nếu thành công rồi thỉ post lên cho mọi người xem với bạn duongbk
          hình như PIR ngoài HN có bán bạn qua thử 4r VDK xem hình như có người bảo là có

Comment

Bạn duongbk có thể gửi sơ đồ cho mình với! Mình cũng đang định làm mà giờ sơ đồ mạch ở cái link bạn cho thì giờ không sài được! Mong bạn gử cho mình sớm

Comment

Nguyên văn bởi kyloti_dung Xem bài viết
              Bạn duongbk có thể gửi sơ đồ cho mình với! Mình cũng đang định làm mà giờ sơ đồ mạch ở cái link bạn cho thì giờ không sài được! Mong bạn gử cho mình sớm
              Khônng sao đâu vì cái mạch đó mình làm rồi nhưng không chạy .(mất mấy đêm để phát hiện ra điều đó ).Mạch của mình làm mới hoàn toàn so với cái mạch đó .Mình đang thi nên hơi bận .khi nào rảnh mình vẽ ra cho .Bạn có thể liên lạc theo nick của mình :duongbk2005

Comment

Rất cảm ơn bạn nhiều! Khi nào rảnh bạn gửi cho mình với nha ! mail của mình la: kyloti_dung@yahoo.com.

Comment

Về tác giả

Collapse

duongbk Tìm hiểu thêm về duongbk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X