Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác cho em ý kiến về cái mạch role....:D

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác cho em ý kiến về cái mạch role....:D

bác nào cho em biét làm sao để cho hai role dóng mở theo chu kỳ lần lượt....có nghĩa là cái 1 đóng thì cái 2 mửo và ngược....với tốc độ mình chó thể điểu chỉnh được

Làm cái mạch dao động đa hài. Từ 2 đầu ra điều khiển cho relay. Tốc độ phụ thuộc ở tần số dao động.

Chịu khó tìm đi bro. Mạch đa hài trong 4r có nhiều lắm.
    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
      Làm cái mạch dao động đa hài. Từ 2 đầu ra điều khiển cho relay. Tốc độ phụ thuộc ở tần số dao động.

Chịu khó tìm đi bro. Mạch đa hài trong 4r có nhiều lắm.
      em làm 16 Led hay 16 role thì ổn nhưng 2 role thì nghĩ mãi không ra....bác giúp được không....em đang cần gấp ạ....ngày mai là phải có oài

Comment

dùng ic 555 để tạo xung nhưng em không biết mắc thế nào để cho hai role dóng ngắt lần lượt :-s

Comment

Nguyên văn bởi neo9x Xem bài viết
          dùng ic 555 để tạo xung nhưng em không biết mắc thế nào để cho hai role dóng ngắt lần lượt :-s
          Choài có 2 trang thái đóng mở + tần số thôi mà, tại ngõ ra của 555 bạn lắp vào 2 transistor một thuận một nghịch để khiển 2 role hoạt động ngược nhau, hoạt động thì đơn giản chỉ là : khi ngõ ra 555 âm thì Role đuợc khiển bởi transistor thuận đóng, còn bên kia thì ngược lại, khi muốn thay đổi tần số thì thay đổi trị số điện dung của tụ ........ hết rồi

Chúc bạn vui nhé.
          Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
          Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

cảm ơn các bác nhé ^^

Comment

Về tác giả

Collapse

neo9x Tìm hiểu thêm về neo9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...