Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách kiểm tra pin loa bose

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách kiểm tra pin loa bose

Em có cục loa bose soundlink mini 2, phần pin đang có trục trặc. Pin 7.2v gồm 2 cell 18650 mắc nối tiếp, và 1 mạch bảo vệ nối với loa qua 4 chân. Em đo điện trực tiếp từ 2 đầu cell pin thấy vẫn ~8v, chứng tỏ pin ko chết. Nhưng đo điện thế trên 4 dây ra thì ko có áp. cắm sạc đo trên 4 dây đó thì áp cao nhất chỉ khoảng gần 5v. nên em chưa hiểu cơ chế sạc và cấp điện của cục pin này.
    Bây giờ em muốn test cấp nguồn ngoài ko dùng pin, thì xác định chân với áp ntn ạ? vì e ko tìm được datasheet hay pinout. Em thấy trên pin có đánh dấu 2 cực - + nhưng đo ko có áp ra tại 2 chân đó. Em thử cấp nguồn vào 2 chân này để cấp trực tiếp cho loa nhưng không được.

Các bác có kinh nghiệm chỉ em với ạ.

Nguyên văn bởi thanbaib2 Xem bài viết
    Em có cục loa bose soundlink mini 2, phần pin đang có trục trặc. Pin 7.2v gồm 2 cell 18650 mắc nối tiếp, và 1 mạch bảo vệ nối với loa qua 4 chân. Em đo điện trực tiếp từ 2 đầu cell pin thấy vẫn ~8v, chứng tỏ pin ko chết. Nhưng đo điện thế trên 4 dây ra thì ko có áp. cắm sạc đo trên 4 dây đó thì áp cao nhất chỉ khoảng gần 5v. nên em chưa hiểu cơ chế sạc và cấp điện của cục pin này.
    Bây giờ em muốn test cấp nguồn ngoài ko dùng pin, thì xác định chân với áp ntn ạ? vì e ko tìm được datasheet hay pinout. Em thấy trên pin có đánh dấu 2 cực - + nhưng đo ko có áp ra tại 2 chân đó. Em thử cấp nguồn vào 2 chân này để cấp trực tiếp cho loa nhưng không được.

Các bác có kinh nghiệm chỉ em với ạ.
    Không có ảnh thì người ngoài cũng chịu chết thôi! Tốt nhất bạn mua cái mạch sạc và bảo vệ 2S thay vào, có mấy chục nghìn.

Comment

He đọc bài của bạn này nghe lùng bùng quá à.
      tốt nhất bạn nên cho mọi người xem bức ảnh về cái thứ bạn nói nhé!

Comment

Về tác giả

Collapse

thanbaib2 Tìm hiểu thêm về thanbaib2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X