Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp về mạch điều khiển máy tính từ xa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp về mạch điều khiển máy tính từ xa

Mình đã làm mạch điều khiển máy tính từ xa thông qua cổng COM của tác giả Igor (bài này có đăng trên Echip lâu lắm rồi), nhưng vẫn chưa tìm ra chương trình điều khiển: Girder 3.2.9b và Plugins Igor SFH56-device (do link download die hết rồi). Ai có up hộ tí! Cám ơn! HF.

http://arigatou236.googlepages.com/

Bạn vào link trên để Download về nhé. Chúc bạn thành công!

D-Link:
    http://arigatou236.googlepages.com/remotecontrolpc.zip

Comment

Cám ơn nhiều. HF.

Comment

cảm ơn nhiều !

Comment

Sao khi cài vào lại có thông báo này nhỉ:Igor SFH-56 device Warning There may be hardware problem in receiver! Đèn xanh hiện lên rồi nhưng khi mình thử Remote thì chẳng thấy nháy gì cả!

Comment

Nguyên văn bởi dolphin22a Xem bài viết
            Sao khi cài vào lại có thông báo này nhỉ:Igor SFH-56 device Warning There may be hardware problem in receiver! Đèn xanh hiện lên rồi nhưng khi mình thử Remote thì chẳng thấy nháy gì cả!
            Chắc chắn là do mạch phần cứng rồi, Cái đèn xanh nó chỉ hiển thị trạng thái phần mềm là Enable hay Disable thôi bác ạ. Đây là cái mạch dễ nhất trên đời đấy, bác kiểm tra lại phần cứng đi, xem kĩ con zene ấy, mắc ngược thì toi luôn con mắt thu.
            Nỏ biết chữ mần răng ký được??!! Thôi nhé.

Comment

em cũng bị tình trạng giống dolphin. đã kiểm tra kỹ hết rồi. nhưng vẫn lỗi đó. chỉ có điều cái IR sensor thì em mua loại SM0038 - M6J2AJ. em tìm loại giống trong bài viết ko thấy.
              mong các anh hướng dẫn cho em

Comment

Các bạn đã đấu chính xác chưa? Xin gửi cả phần mềm và hướng dẫn. Chúc thành công.
                Attached Files
                Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

mình đã kiểm tra kỹ rồi bạn à. nhưng vẫn ko được. nick Y!M: hongphuc_nesta. mong được chỉ giáo

Comment

miễn là remote TV là được rồi (còn loại khác thì chưa thử). Mà mấy cái link chương trình echip đưa cho mình down về vẫn được và xài tốt mà (có kèm plugin luôn. Còn bản girder 4.0 tới 16Mb lận nên làm biếng down wá. Bác nào xài bản đó rồi thì cho ý kiến nha (bản trial thì phải, ai có ***** thì post luôn nha), cám ơn nhiều.

Comment

mình ko có cách nào làm được cả. kiểm tra mạch nhiều lần lắm rồi. đổi linh kiện hết luôn rồi. rồi thử đổi cái chân của IR detector luôn. vẫn báo lỗi "Igor SFH-56 device Warning There may be hardware problem in receiver!". rất mong được giúp đỡ

Comment

Cái vụ ĐKPCTX bằng girder naỳ có nhiều luồng quá nhỉ

Có hai vấn đề các bạn cần quan tâm :
                        1. Thứ tự chân của cổng COM (xác định phải đọc từ bên nào qua).
                        2. Xác định chân của mắt thu (VCC,GND, OUT)

Bây giờ mình xin nêu ra cách test hardware cụ thể nhé : bây giờ chúng ta sẽ chưa cắm cái mạch đó vào cổng com mà để bên ngoài, cấp 5VDC vào 2 chân nguồn mắt thu (7,8;9,5), tiếp tục dùng VOM đo áp tại chân ra xung của mắt thu (6), chĩa remote vào đó bấm đại phím bất kì, nếu kim đồng hồ nhịp nhịp trong khoảng 2,3 V gì đó thì coi như phần cứng đã OK, bằng kết quả khác thì các bạn đã xác định sai chân mắt thu
                        Attached Files
                        Last edited by thaithienanh; 15-08-2007, 02:33.
                        Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
                        Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

em đã test phần cứng hoàn toàn ok hềt. nhưng khi chạy girder mỗi lần bấm 1 nút trên remote thì thông báo lỗi của windows nhảy ra. có ai biết tại sao ko ???

Comment

Nâng cấp đi bà con ơi. Dùng cái điện thoại di động ra lệnh cho máy tính hoạt động tớ thấy "oai" hơn. Có điều đầu tư hơi chát.Bác nào có nhiều xiền đầu tư anh em trên 4rum cùng tham gia làm giúp nào. 01 Model GSM của Motorola ~100USD+01 triệu tiên chip bo mạch linh kiện vv... và nếu có mấy chai cocacola nữa
                            http://techpal.vn
                            Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

To @hplancelot : nếu bạn hỏi vậy thì mọi nguời thật sự là hong biết tại sao thiệt á
                              phải up kèm cái hình thông báo lỗi lên thì mọi nguời còn biết đường mà để ý giùm phải không nè
                              Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
                              Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

Về tác giả

Collapse

dolphin22a Tìm hiểu thêm về dolphin22a

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X