Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch chống trộm ,cho mình lời khuyên

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

sao các bạn không dùng con IC 7400 để lắp mạch dao dộng nếu kết hơp với bộ thu tốt thì nó có thể phát sóng xa đến hơn 10m

Comment

ngoài ra các bạn còn có thể sử dụng mạch thu hồng ngoại trong các anten xoay ma` ra các bãi nhôm nhựa có thể mua được nhiều lắm rùi bỏ bớt các phần không quan trọng đi là ta có đươc 1 mạch thu rất tốt mà lại đơn giản

Comment

Bạn trungBK nên để ý là phần nhận hồng ngoại trong TV, máy điều hòa v.v. luôn có một kính lọc ở phía trước để chống nhiễu, lọc sóng. Bạn cũng thử dùng kính lọc đó xem có cải thiện hơn không?

Comment

thì ban thử gảm nguồn xem

Comment

van de nay phai hoi toi

truoc het con555 ma ban noi co phai lay o chiec den dien tu cua TQ ko
            neu đung thi ko on roi

loai nay ko hop voi tan so ma con 3chan thu

theo ban phai lay con IC ở deu khien tv cơ chon loai tan so cao 1 chut đại loai la khi khien vao dai thi no kêu liên tục ay mà

Comment

mình lắp thử rồi mạch có chạy nhưng khoảng cách ko được xa lắm nếu khoảng cách như vậy thì ko ổn với lại mạch chạy không ổn định nữa

Comment

Mình thấy ai cũng nói là tạo 1 tần số 38KHz cho led phát hồng ngoại ,để nó phát xa ,nhưng mình chẳng thấy nó phát xa tì nào, cái này chỉ đúng cho cái phấn dk từ xa, các bạn cứ để ý dk từ xa led phát trong dk từ xa ,nó phát đi ko liên tục, bật tắt liên tụ, còn dùng 555 thì led phát liên tục

Comment

minh da lap rap thanh cong mot mach chong chom dung let hong ngoai khoang cach 15-20m.hien tai toi chua co pham mem ve mach dien len ko dua hinh len dc . thay cac ban co ve to mo minh xin noi qua de moi nguoi tham khao .phan phat dung 2 qua pin 1.5v qua tien ich de lep dat gon nhe phai ko .2 transito tao dao dong tan so khoang 700kz tan so cang cao viac bao mat chong nhieu cang tot .ket hop mot transito khuech dai thang ko can tu de kich phat let phat. va dieu quan trong la phan thu phai dung tu 0.01uf de chon loc tin hieu vi o tan so thap hay bi nhieu boi bong den dien nhat la den ong .de thu dc xa ma ko ton dien cho phan phatban phai dung 3 transi to ket hop voi tu de khuech dai chu' ko phai la mot con dau .phan phat cua minh rat tiet kiem dien chi khoang 2ma .dau ra cua tang khuech dai ban can mot mach boi ap de tang do nhay khi co dao dong .dau ra cua mach boi ap luon duong va khi bi chan ko co dao dong no se ve 0v .chiec may cua minh khi co doi tuong di qua coi hu se hu' vang va sau 3phut no se tu tat va con mot cong tac de chuyen coi hu' thanh mot ban nhac nhe nhang khi de bao co khach .do la mot qua trinh rat lau de ban tinh toan xao cho ung y' .neu dung co dinh va lau dai thi ko len dung pin len dung acqui tu lap khi yeu dien va tu mo khi mat dien
                  chuc cac ban thanh cong

Comment

Nguyên văn bởi hoaian Xem bài viết
                    minh da lap rap thanh cong mot mach chong chom dung let hong ngoai khoang cach 15-20m.hien tai toi chua co pham mem ve mach dien len ko dua hinh len dc . thay cac ban co ve to mo minh xin noi qua de moi nguoi tham khao .phan phat dung 2 qua pin 1.5v qua tien ich de lep dat gon nhe phai ko .2 transito tao dao dong tan so khoang 700kz tan so cang cao viac bao mat chong nhieu cang tot .ket hop mot transito khuech dai thang ko can tu de kich phat let phat. va dieu quan trong la phan thu phai dung tu 0.01uf de chon loc tin hieu vi o tan so thap hay bi nhieu boi bong den dien nhat la den ong .de thu dc xa ma ko ton dien cho phan phatban phai dung 3 transi to ket hop voi tu de khuech dai chu' ko phai la mot con dau .phan phat cua minh rat tiet kiem dien chi khoang 2ma .dau ra cua tang khuech dai ban can mot mach boi ap de tang do nhay khi co dao dong .dau ra cua mach boi ap luon duong va khi bi chan ko co dao dong no se ve 0v .chiec may cua minh khi co doi tuong di qua coi hu se hu' vang va sau 3phut no se tu tat va con mot cong tac de chuyen coi hu' thanh mot ban nhac nhe nhang khi de bao co khach .do la mot qua trinh rat lau de ban tinh toan xao cho ung y' .neu dung co dinh va lau dai thi ko len dung pin len dung acqui tu lap khi yeu dien va tu mo khi mat dien
                    chuc cac ban thanh cong
                    700khz? bạn tính trên mạch hay dùng oxilo để đo?
                    nếu tính trên mạch thì bạn có thể vẽ qua trên paint rùi post lên cho anh em xem mạch của bạn được kô?

Comment

Nguyên văn bởi trungBK Xem bài viết
                      Mình thấy ai cũng nói là tạo 1 tần số 38KHz cho led phát hồng ngoại ,để nó phát xa ,nhưng mình chẳng thấy nó phát xa tì nào, cái này chỉ đúng cho cái phấn dk từ xa, các bạn cứ để ý dk từ xa led phát trong dk từ xa ,nó phát đi ko liên tục, bật tắt liên tụ, còn dùng 555 thì led phát liên tục
                      ai bảo phần phát ko xa tôi đã ráp dùng LM555 chạy được cỡ 10-15 m đấy muốn nó xa thì dùng thêm tran khuếch đại có thể mắc theo kiểu darlinkton

còn mắt THU dùng loại 3 chân nhựa hoặc sắt là OK

Comment

ban hoai an nay neu chi co 1transito thi tao dao dong kieu gi day
                        hay lai dung mach RC vayh

Comment

Nguyên văn bởi hoaian Xem bài viết
                          chuc cac ban thanh cong

nghe bạn nói mình thấy rất thích khi nào bạn vẻ được sơ đồ cụ thể nhớ gửi cho mình với nhé mail minh là : kexaque19842006@yahoo.com.vn
                          cám ơn bạn trươc nhé !

Comment

ban vuthaonguyen ui! minh cung thich mach dien cua ban. ban co the gui cho minh voi'
                            mail:daothanh@gmail.com

Comment

mình cũng đang làm bài tạp lơn cũng có y tương như bạn nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu mong các bậc tiền bối chỉ giáo cho em biết vài điều cơ bản nha:
                              mail: ngoxuanphonghaui@Gmail.com

Comment

diện thoại

ai có mạch chống trộm dùng NE555 thì send cho em với. Em ko biết dùng NE vào đây để tạo xung hay định thời. Em muốn lấy tín hiệu ở mạch chống trộm để đưa vào VDK. Như vậy có cần lưu ý điều gì ko?
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

trungBK Tìm hiểu thêm về trungBK

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X