Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đo mức sử dụng cảm biến RADAR

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đo mức sử dụng cảm biến RADAR

Chào các bậc tiền bối, em là sinh viên năm cuối hiện đang làm đề tài tốt nghiệp. Đề tài của em là đo mức nhiên liệu trong bồn xăng dầu, sau khi tìm hiểu thì em nhận thấy được phương pháp đo bằng radar là một trong những phương pháp tối ưu và chuẩn xác nhất. Trước em cũng đã nghiên cứu qua lĩnh vực radar để đo khoảng cách và chuyển động vật thể(fmcw radar) nhưng sử dụng development board có sẵn của infineon để thực hiện trên phần mềm matlab. Em đã có cơ bản kiến thức nhờ học các môn trên trường như siêu cao tần, trường điện từ, anten truyên sóng. Cho em hỏi với kinh nghiệm và kiến thức của 1 sinh viên năm cuối có thể thực hiện 1 board cao tần radar để thực hiện việc đo mức nhiên liệu theo yêu cầu đề tài được không, anh chị có thể chia sẻ thêm về các vấn đề khi thiết kế và kinh nghiệm khi làm việc với lĩnh vực này không ạ. Rất mong muốn nhận được chia sẻ kiến thức của mọi người!

Làm tốt ấy chứ.

Vấn đề là sóng rada phải gặp vật cản để phản hồi về.

Em thuê người mẫu về nằm trong bồn, chổng mông lên là thu được sóng mà.

Nếu khỏa thân thì sóng về được 90%.

Nếu mặc quần áo thì em dùng hàm nội suy trừ đi 80%, vậy còn 10%.

Không thì em cứ tính theo phản hồi từ đáy bình hay là hàng xóm tư vấn vậy.
    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Đo mức bồn thường dùng cảm biến siêu âm, dễ & rẻ hơn nhiều. Nhưng khi đó bản chất nó là SONAR chứ không phải RADAR mất rồi.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Về tác giả

Collapse

khuongtran12 live and learn Tìm hiểu thêm về khuongtran12

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X