Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[help] tăng cường độ tín hiệu của đầu thu kts t13

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [help] tăng cường độ tín hiệu của đầu thu kts t13

Như tiêu đề, ai giúp em vs. e đang sử dụng đầu thu kts t13 của vtc nhưng hình ảnh bị giật như băng CD bị vấp vậy đó. Có cách nào để cải thiện không nhỉ. giúp em nhé

Do ăng ten thu sóng yếu quá, bạn nâng cao ăng ten lên vùng thoáng, quay đúng hướng là được. Ngoài ra bạn có thể tìm mua mạch khuyếch đại anten có bán sẵn vài năm trước nó có hơn 100k giờ ko biết bao nhiêu.
    - Hướng dẫn tự tạo chart thêu
    Chuyên bán buôn - bán lẻ kit thêu tranh chữ thập -

Comment

Thay dây đồng trục mới cũng khá hơn đấy. Nếu bạn lắp thêm bộ LNA thì nên lắp ngay vị trí trong nhà và gần anten nhất có thể

Comment

xin phép chủ thớt cho mình ké 1 bài với nhá, mình cũng đang gặp 1 đầu thu kts dùng anten của vtc dạng giống đầu thu T13, tình hình là máy báo tín hiệu yếu , nhưng cũng đầu dây anten đó mình gắn vào đầu thu cùng loại tín hiệu rất tốt hình ảnh bình thường , gắn lại đầu thu kia vào thì tín hiệu yếu hình ảnh bị giật . đã kiểm tra anten, và lắp thêm bộ khuếch đại tín hiệu vẫn vậy, tháo đầu ra nghi ngờ bị ram , con ram 54 chân mình đã thay và thay luôn block nhưng vẫn ko cải thiện được , ae nào gặp bệnh này mách nước mình với cảm ơn nhiều .

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhhant9 Tìm hiểu thêm về dinhhant9

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X