Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai giúp em về loại đầu VCD phát sóng đc?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai giúp em về loại đầu VCD phát sóng đc?

Em thấy cái đầu VCD nhà em có cái ngỗ RF out gì đó, nhưg ko bik để làm ji. Nghe đồn là dùng để phát sóng. Em đã thử tìm cái dây thích hợp gắn vào ngõ RF out nhưg ko có cái nào cắm đc cả.
    Vậy ai biết cách sử dụng cái RF out đó thì bày em với, em đang cần phát nhạc từ đầu VCD ở nhà trên rồi dùng TV nhà dưới thu (cách nhau độ 5m) nhưg ko bik có đc không. Mong đc chỉ giáo.
    Xin cám ơn!

Như thế này bạn àh ! Cái cổng RF đó bạn có thể cắm trực tiếp vào ngỏ Antena của TV , bạn dò tần số là có thể xem được ! tuy nhiên bạn muốn phát nó đi thi phải qua một bộ khuyếch đại công suất RF mới phát xa được! Bạn hãy gọi tôi theo số 0983031060 mình hững dẫn cho việc làm cái mạch này , cũng dẽ làm thôi ,,, Thế nha
    Thiết bị truyền dẫn RF , các ứng dụng PLC , ARM , VXL ...

Comment

mình cắm vào tv dò đài là chạy lun àh!
      Em là người mới tới :*
      Có hỏi câu nào ngu ngơ anh em thông cảm nha ^^!

Comment

Uhm ! thướng thì mạch RF của loại này thay thế cho cho TIVI không có cổng AV . không chỉ riêng cổng RF Out của cái thiết bị bạn nói mà còn nhiều thiết bị có cổng này lắm ! thường thì RF out ngõ ra của nó là 88MHz đến 260MHZ tuy nhiên các RF out tốt nhất cho ra từ 300MHz cho đến 888MHZ thì sẽ không lẫn với các tần số thông thường của truyền hình.Bạn chỉ việc đầu cổng RF out này vào cổng Antena in của TV bạn dò hết dãi tần thì sẽ được ( vì bạn không biết tần số phát của RF out mà ) . Nếu RF Out đ1o có ghi tần số thì bạn chỉ dò đến tần số đó thôi.Tuy nhiên tôi xin nói bạn thế này : Cổng RF không chỉ làm nhiệm vụ truyển dẫn dữ liệu dưới dạng Analog đâu mà nó còn truyền dưới dạng chuẩn dữ liệu nó mã hóa dữ liệu và truyền đi dưới dạng sóng cao tần thông qua cổng RF đó . Còn thường thì đầu đĩa bạn nói thì nó nhúng tín hiệu hình và tiếng trộn vào sống mang và phát đi thôi ! Mình hy vọng bạn thành công..
        Thiết bị truyền dẫn RF , các ứng dụng PLC , ARM , VXL ...

Comment

Nguyên văn bởi quangloptruo Xem bài viết
          Em thấy cái đầu VCD nhà em có cái ngỗ RF out gì đó, nhưg ko bik để làm ji. Nghe đồn là dùng để phát sóng. Em đã thử tìm cái dây thích hợp gắn vào ngõ RF out nhưg ko có cái nào cắm đc cả.
          Vậy ai biết cách sử dụng cái RF out đó thì bày em với, em đang cần phát nhạc từ đầu VCD ở nhà trên rồi dùng TV nhà dưới thu (cách nhau độ 5m) nhưg ko bik có đc không. Mong đc chỉ giáo.
          Xin cám ơn!
          Sao bác mua đầu VCD có ngõ RF, mà bác không có dây nối? Bác không đòi à? Nó có đủ cả mà.
          Thông thường.
          Nó chỉ là dây cắm ANT thôi, một đầu đực và một đầu cái.

Chúc vui.

Comment

Nguyên văn bởi aici Xem bài viết
            Sao bác mua đầu VCD có ngõ RF, mà bác không có dây nối? Bác không đòi à? Nó có đủ cả mà.
            Thông thường.
            Nó chỉ là dây cắm ANT thôi, một đầu đực và một đầu cái.

Chúc vui.
            bọn nó ko cho, mình k đòi đc!

Comment

Nguyên văn bởi hungthinhqni Xem bài viết
              Như thế này bạn àh ! Cái cổng RF đó bạn có thể cắm trực tiếp vào ngỏ Antena của TV , bạn dò tần số là có thể xem được ! tuy nhiên bạn muốn phát nó đi thi phải qua một bộ khuyếch đại công suất RF mới phát xa được! Bạn hãy gọi tôi theo số 0983031060 mình hững dẫn cho việc làm cái mạch này , cũng dẽ làm thôi ,,, Thế nha
              mình bận quá nên k lên 4r đc, mong bạn có thể hướng dẫn mình lắp 1 mạch phát nhw vậy nha.
              Cái đầu thu vệ tinh nhà mình cũng có cổng đó nhưng khi mình nối vào Tv và dò thử thì ko có gì cả. Bạn biết nguyên nhân k?

Comment

Nguyên văn bởi quangloptruo Xem bài viết
                mình bận quá nên k lên 4r đc, mong bạn có thể hướng dẫn mình lắp 1 mạch phát nhw vậy nha.
                Cái đầu thu vệ tinh nhà mình cũng có cổng đó nhưng khi mình nối vào Tv và dò thử thì ko có gì cả. Bạn biết nguyên nhân k?
                Nguyên nhân có thê là
                - do đầu của bạn là hàng fake nên chỉ có mỗi jack thôi và chẳng có gì bên trong cả.
                - Mạch bên trong bị hỏng.
                bạn mở thủ ra đi :d
                Thất nghiệp :(

Comment

Về tác giả

Collapse

quangloptruo Tìm hiểu thêm về quangloptruo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X