Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Công ty siêu cao tần tại miền Bắc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Công ty siêu cao tần tại miền Bắc

Hi.
    Mình làm nhiều về microwave circuit and antenna.Mình đã từng học tại Koarea về đề tài này. Nick YH của mình là nnanh_peace rất mong được làm quen với các bạn cùng nghề .
    Mình đã cố công tìm hiểu về tình hình siêu cao tần trong nước và chỉ tìm thấy một công ty làm về siêu cao tần
    Sau đây là link của nó: http://www.hypersonic.vn/home
    Nếu có vấn đề gì thắc mắc xin gửi thư cho anh Hà haanton@hypersonic.vn
    Các bạn có thêm thông tin gì về các công ty làm về siêu cao tần thì post lên đây nhé để anh em cùng biết thông tin
    Xin cảm ơn

Nhiều vô kể bạn ạ. Bạn làm ở cty đó thì bạn biết về nó là đúng rồi. Bạn có kinh nhgiệm gì thì phổ biến đi, biết đâu có nhiều người cùng quan tâm.
    |

Comment

Nguyên văn bởi minhtinh Xem bài viết
      Nhiều vô kể bạn ạ. Bạn làm ở cty đó thì bạn biết về nó là đúng rồi. Bạn có kinh nhgiệm gì thì phổ biến đi, biết đâu có nhiều người cùng quan tâm.
      Có lẽ bài trên chỉ là một cách PR ... chứ nếu đã làm về cao tần, siêu cao tần ... mà chưa nghe các tên tuổi , cty thì cũng lạ thật ???
      Chắc ở nước ngoài lâu quá mới về VN ???

Comment

Mình không làm tại công ty này, mình chỉ biết công ty này thôi.Mình đã về việt nam được hơn một năm rồi,đã cất công tìm hiểu về thị trường siêu cao tần việt nam nhưng không tìm thấy công ty nào khác các bạn ạ.có chăng chỉ có quân đội, viện kí thuật quân sự là làm về vấn đề này thôi.Mình đã từng thiết kế microstrip antenna ở tần số 4 ghz, 5.8 Ghz/ Mình cũng từng thiết kế microstrip VCO, amplifier ờ tần số này và cũng nghiên cứu về VCO, amplifier ở tần số Ku. rất mong có người quan tâm và chia sẻ

Comment

Tại miền Nam hình như có công ty TQT khánh hòa http://www.tqtbroadcast.com/ làm về thiết kế antenna

Comment

còn công ty http://www.kasati.com.vn/vn/ làm về siêu cao tần nữa

Comment

Chào bạn bkdbkd,

Mình cũng rất quan tâm về vấn đề microwave (300MHz - 110GHz) và có một số kinh nghiệm. Không biết bạn có thêm các thông tin nữa không kể từ khi về nhà? Theo đánh giá của bạn, thị trường microwave ở nhà thế nào? Bạn có thể trao đổi thêm trên post này hoặc email cho mình vanhoang_nguyen at ieee dot org. Thanks,

Comment

Nguyên văn bởi nguyenvhoang Xem bài viết
                Chào bạn bkdbkd,

Mình cũng rất quan tâm về vấn đề microwave (300MHz - 110GHz) và có một số kinh nghiệm. Không biết bạn có thêm các thông tin nữa không kể từ khi về nhà? Theo đánh giá của bạn, thị trường microwave ở nhà thế nào? Bạn có thể trao đổi thêm trên post này hoặc email cho mình vanhoang_nguyen at ieee dot org. Thanks,
                Forum đã xuất hiện 1 thành viên khủng.

Comment

Chào cả nhà!
                  Em hiện là sinh viên vừa ra trường và em rất quan tâm đến lĩnh vực thiết kế RF/analog nên mong tham khảo thông tin từ anh em trong diễn đàn.
                  Trong trường em có từng làm mạch analog thu phát FM dùng tụ biến dung, mạch phát tivi tần số VHF dùng Orcad; nhưng phải thực sự gần đây làm đồ án em mới tìm hiểu các công cụ thiết kế chuyên nghiệp, trong đó em tìm hiểu hệ thống thu phát vô tuyến cho OFDM theo chuẩn 802.11g và sử dụng ADS thiết kế khối LNA và mạch trộn trung tần máy thu.
                  Sau khi làm đề tài này em thấy mảng thiết kế RF/analog khá hay và muốn tìm kiếm cơ hội công việc để phát triển khả năng. Vì thế anh em có thông tin gì về tuyển dụng hay đào tạo chia sẻ em với nha.
                  Em đang muốn tìm hiểu về bộ EDA tools của Synopsys anh em có tài liệu tham khảo thì chỉ giùm em với.

Comment

hi all

Nguyên văn bởi tan_bkfet Xem bài viết
                    Chào cả nhà!
                    Em hiện là sinh viên vừa ra trường và em rất quan tâm đến lĩnh vực thiết kế RF/analog nên mong tham khảo thông tin từ anh em trong diễn đàn.
                    Trong trường em có từng làm mạch analog thu phát FM dùng tụ biến dung, mạch phát tivi tần số VHF dùng Orcad; nhưng phải thực sự gần đây làm đồ án em mới tìm hiểu các công cụ thiết kế chuyên nghiệp, trong đó em tìm hiểu hệ thống thu phát vô tuyến cho OFDM theo chuẩn 802.11g và sử dụng ADS thiết kế khối LNA và mạch trộn trung tần máy thu.
                    Sau khi làm đề tài này em thấy mảng thiết kế RF/analog khá hay và muốn tìm kiếm cơ hội công việc để phát triển khả năng. Vì thế anh em có thông tin gì về tuyển dụng hay đào tạo chia sẻ em với nha.
                    Em đang muốn tìm hiểu về bộ EDA tools của Synopsys anh em có tài liệu tham khảo thì chỉ giùm em với.
                    bạn làm LNA ở tần số bao nhiều.có ra mạch để đo hay chi mô phỏng?????????????

Comment

Hi all,

Mình thấy người làm cao tần và ăngten ở HN thì cũng có nhiều, cũng có 5- 7 loại, có người nghiên cứu rất sâu nhưng cũng có người chỉ làm, đo đạc theo thực nghiệm...Mỗi người đều có những điểm mạnh riêng, nó còn phụ thuộc vào môi trường nghiên cứu và làm việc nữa. ví dụ như: giải quyết bài toán khuếch đại xung trong radar sẽ hơi khác so với giải quyết bài toán khuếch đại truyền hình.... đây là còn chưa nói đến ăng ten...

Nói chung nói về cao tần thì dài lắm....
                      - Tư vấn, thiết kế, mô phỏng, chế tạo các phần tử siêu cao tần, cao tần cs lớn, các loại ăng ten

Comment

Anh hoanganh_tec nói chuẩn..em thấy h trong trường đại học (các trường quân đội em không biết) cao tần hình như đang bị quên lãng..

Comment

Về tác giả

Collapse

bkdbkd Tìm hiểu thêm về bkdbkd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X