Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bạn giúp mình 1 chút nhé!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bạn giúp mình 1 chút nhé!

mình định làm đồ án máy thu FM :mình định dưa vào tài liệu trên mạng !theo tài liệu đó thì khuếch đại cao tần dùng con 2sc1214;trôn tần dùng con 2sc3099;dao động nội dùng con 2sc1417'mà mấy con này thị trường Đà Nẵng không có!xin mọi người có thể chỉ giùm mình có thể thay bằng con nào thông dụng được không!chúc mọi người zui nhé(ví dụ con 2sc1815,2sc1015...)

xin mọi người giúp mình !mình đang cần gấp lắm!

Comment

Mình vừa mới tra datasheet mấy con bác nói, trong đó con 2SC1214 là khuyếch đại tần số thấp mà (?), con 2SC3099 thì dùng được, còn con 2SC1417 thì ko thấy (?).

Thiết nghĩ mấy con cao tần thường khó thay thế bằng tương đương, vì thiết kế chủ yếu dựa vào thông số ma trận tán xạ, mà mỗi con thì mỗi khác... T_T

Comment

Nguyên văn bởi tthbk Xem bài viết
        mình định làm đồ án máy thu FM :mình định dưa vào tài liệu trên mạng !theo tài liệu đó thì khuếch đại cao tần dùng con 2sc1214;trôn tần dùng con 2sc3099;dao động nội dùng con 2sc1417'mà mấy con này thị trường Đà Nẵng không có!xin mọi người có thể chỉ giùm mình có thể thay bằng con nào thông dụng được không!chúc mọi người zui nhé(ví dụ con 2sc1815,2sc1015...)
        Bạn cứ tra xem tần số làm việc của con bóng bạn định dùng bằng bao nhiêu nếu nó lớn hơn gấp rưỡi tần số hoạt động trong mạch của bạn dùng là có thể sử dụng được lắp vào mạch cân chỉnh thêm....

Comment

mình thật sự đang phân vân chưa bit tìm con bjt nào thay thế !vì mình thật sự ko thạo lắm!xin mọi người giúp mình!
          sau đây là tài liệu mình định tham khảo để làm mạch thu FM(mình muốn thay mấy con bjt trong tài liệu này bằng con thông dụng ngoài thị trường):

http://www.scribd.com/doc/39077155/may-thu-FM-2003

Comment

Bạn dùng con 2SC945 ấy Ft của nó bằng 450MHz có cao gấp rưỡi yêu cầu tần số của bạn không nếu cao gấp 1,5 lần trở lên là được

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết
              Bạn dùng con 2SC945 ấy Ft của nó bằng 450MHz có cao gấp rưỡi yêu cầu tần số của bạn không nếu cao gấp 1,5 lần trở lên là được
              bạn noí ft cao gấp rưởi là được !vậy nếu ft>gấp rưởi được ko?(ví dụ là gấp 3 hoặc 4 lần chẳng hạn).vì sóng vào của mình chỉ là 87,8Mhz->108Mhz và ra trôn sóng là 10,7Mhz!
              nhờ bạn xem kỉ cho mình tí được ko?thank bạn nhìu!

Comment

Thừa sức rồi, cứ làm đi và chỉnh định cho tốt chứ lăn tăn mấy cái vớ vẩn làm gì! Chở con heo thì dùng xe máy là đủ, dùng đến xe tải đã thừa thì cần quái gì phải loay hoay đi tìm cái xe ... tăng!
                Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

Nguyên văn bởi tthbk Xem bài viết
                  bạn noí ft cao gấp rưởi là được !vậy nếu ft>gấp rưởi được ko?(ví dụ là gấp 3 hoặc 4 lần chẳng hạn).vì sóng vào của mình chỉ là 87,8Mhz->108Mhz và ra trôn sóng là 10,7Mhz!
                  nhờ bạn xem kỉ cho mình tí được ko?thank bạn nhìu!
                  Con 2SC945 dùng cho AF, bạn xài con 2SC535 hoặc 2SC3355

SKYPE NICK: anhtungdx

Comment

C9018, C535, c1906, c1907, c2668
                    Thất nghiệp :(

Comment

Về tác giả

Collapse

tthbk Tìm hiểu thêm về tthbk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...