Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giải mã PT2262!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giải mã PT2262!

Có ai đã từng giải mã remote RF dùng PT 2262 chưa cho mình hỏi một chút! Trong Datasheet của PT2262 có ghi là bit đồng bộ có độ dài 128 chu kì(Phát trong 4 chu kì + Nghỉ 124 chu kì). Vậy nếu mình dùng mạch thu RF thu điều chế(chưa có chip giải mã) thì chân Data out của mạch thu lúc đó sẽ là =0 trong 4 chu kì và bằng 1 trong 124 chu kì. Mình nghĩ như thế có đúng ko mọi người! Ai biết xin chỉ giáo giúp mình với!

Và mình tính chu kì theo cách điều khiển dùng R=4.7M ==>f=R/12=0.392x10^6 Hz ==> T=1/f=2.5532 micro giây phải ko các bạn?
    Thanks mọi người trước!!!!!!!

Help me!!!

Ko ai giup minh a`??????????

Comment

Nguyên văn bởi nacdanh90 Xem bài viết
      Có ai đã từng giải mã remote RF dùng PT 2262 chưa cho mình hỏi một chút! Trong Datasheet của PT2262 có ghi là bit đồng bộ có độ dài 128 chu kì(Phát trong 4 chu kì + Nghỉ 124 chu kì). Vậy nếu mình dùng mạch thu RF thu điều chế(chưa có chip giải mã) thì chân Data out của mạch thu lúc đó sẽ là =0 trong 4 chu kì và bằng 1 trong 124 chu kì. Mình nghĩ như thế có đúng ko mọi người! Ai biết xin chỉ giáo giúp mình với!

Và mình tính chu kì theo cách điều khiển dùng R=4.7M ==>f=R/12=0.392x10^6 Hz ==> T=1/f=2.5532 micro giây phải ko các bạn?
      Thanks mọi người trước!!!!!!!
      Muốn biết bên thu là 0 hoặc là 1 còn phụ thuộc vào moulde phát và module thu. Bạn cần chú ý là cặp module thu phát RF sử dụng chung với PT2262/PT2272 là module điều chế và giải điều chế ASK/OOK. Tức là nếu module phát RF hoạt động thì ngõ ra module thu sẽ lên mức cao và ngược lại.
      Có 1 transistor C8050 bên module phát có nhiệm vụ cho phép hoặc không cho phép phát xạ sóng RF. Như vậy câu hỏi của bạn trả lời như sau: Ngõ ra module thu sẽ lên 1 trong 4 chu kỳ và xuống 0 trong 124 chu kỳ.

Comment

Vâng! Em cảm ơn anh ạ! Anh đã làm về cái này bao giờ chưa anh? Nếu anh làm rồi thì có gì cần chú ý xin chỉ giáo cho em với! EM là dân tin nhưng muốn nghịch một tí về Vi điều khiển nên tự mò mẫm mà khó quá! Nó không dễ như giải mã sóng hồng ngoại!

Comment

Ai giúp em với!

Các anh cho em hỏi một frame của PT2262 trong remote RF là 4 codeword có dạng như sau phải ko ạ?
          A0...A7,D3..D0,SYN,A0...A7,D3..D0,SYN,A0...A7,D3.. D0,SYN,A0...A7,D3..D0,SYN
          Vậy giữa 2 codeword có cách nhau một khoảng nào đó ko hay cứ truyền liên tiếp ạ?

Comment

đây là tài liệu mình sưu tầm được . Bạn load về xem nhé . xem song ,đảm bảo làm được .Tài liệu này trình bày rất chi tiết .
            PT2262_PT2272 Encoding_Decoding With PIC C.pdf

Comment

uh!Mình cảm ơn bạn! để mình xem thử! Nhưng dùng C à?Mình ko biết có hiểu đc ko vì mình chỉ viết bằng asm thui!

Comment

uh!Mình cảm ơn bạn! để mình xem thử! Nhưng dùng C à?Mình ko biết có hiểu đc ko vì mình chỉ viết bằng asm thui!
                đây là chương trình nhỏ , và rất dễ ... gặp mấy cái chuơng trình lớn cỡ độ nghìn, vài nghìn dòng lệnh trở lên thì ASM chắc hết hơi luôn. !!! Chuyển đổi sang C đi thôi !
                Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Có lẽ sau project này e phải học C thui! Các anh cho em hỏi trpng tài liệu đó chỉ nhắc đến alpha thui, không nói alpha bằng bao nhiêu, cách tính như thế nào!Em đọc được trên mạng là nếu trở lắp ở chân 15,16 của 2262 R=4.7M ==>f=R/12=0.392x10^6 Hz ==> T=1/f=2.5532 micro giây phải ko các anh? Em dùng phần mềm để đo tín hiệu nhận được thì thấy các khoảng thời gian đo được chênh nhau rất nhiều so với công thức kia! T ở đây có chính là alpha trong tài liệu ko ạ?

Comment

Có lẽ sau project này e phải học C thui! Các anh cho em hỏi trpng tài liệu đó chỉ nhắc đến alpha thui, không nói alpha bằng bao nhiêu, cách tính như thế nào!Em đọc được trên mạng là nếu trở lắp ở chân 15,16 của 2262 R=4.7M ==>f=R/12=0.392x10^6 Hz ==> T=1/f=2.5532 micro giây phải ko các anh? Em dùng phần mềm để đo tín hiệu nhận được thì thấy các khoảng thời gian đo được chênh nhau rất nhiều so với công thức kia! T ở đây có chính là alpha trong tài liệu ko ạ?
                    Ko ai dung den' cong thuc do a?co anh nao biet ko chj? Giup em voi a!

Comment

giai ma la ntn vay a

Comment

Về tác giả

Collapse

nacdanh90 Tìm hiểu thêm về nacdanh90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X