Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chạy máy phát điện thì UPS lỗi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chạy máy phát điện thì UPS lỗi

Chào đại gia đình ta: Em có trở ngại muốn nhờ bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo;
    Chúng em có 1 UPS 20KVA và 1 máy phát điện 44KVA ( cả UPS và Mp là loại 3pha).
    Khi hoạt động với điện lưới. UPS chay bình thường nhưng khi chạy máy phát điện thì mạch sác ắc quy đóng lên rồi cắt liên tục. MÁy phát cũng chạy rồ lên theo chu kỳ của UPS.
    - Cấu hình của UPS :
    MODEL: AEG - PROTECT 3.33
    VOLTAGE: THREE-PHASE 380V
    TYPE: D380 D 380 / 29 / 2rfg – P20 – 360 + EUE
    RATING: 20KVA
    - Cấu hình máy phát điện:
    MODEL: PACIFIC
    VOLTAGE: THREE-PHASE 380V
    TYPE: T44K
    RATING: 44KVA ESP
    Cám ơn các bác !

Bạn để chế độ mấy phát bằng tay thử xem.

Comment

Bạn ơi, minh đã thử các kiểu rồi. Tắt tự động chạy nhân công, thay bảng mạch AVR...Kết quả đều không được. Mượn thử 1 con UPS của Santak thì máy phát chạy binh thường. Không hiểu là tại gì (bên mình đã làm 30 bộ như thế các bộ)

Comment

Có khi nào máy phát ko đủ công suất để khởi chạy ups. cs máy phát bọ ảo.

Comment

Máy phát mình đã test thử rồi. thử tải đo lên đến 68A cho 1pha rôi. Máy phát vẫn chạy được.Nhưng với tải tĩnh.
          Chưa thử với tải động (dùng motơ)

Comment

dòng lớn nhưng áp có bị sụt ko chứ. có thể áp máy phát ko nằm trong range ups khi ups khởi động. máy phát rào lên để tăng tải ups lại hạn hút dòng khi máy phát rào lên tạo tjanhf vòng lặp dao động.

Comment

Cám ơn ban! Khi mình test máy phát. Mình có đo cả dòng và áp. Dòng tăng, áp chỉ giảm 2-3V thôi. Sau đó lại trở về Bình thường.
              Liệu khi lắp vào UPS máy phát có bị méo sóng khi tăng tải lên không bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

anh8156 Tìm hiểu thêm về anh8156

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X