Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách đấu môt motor 3pha 5 hp chạy 1pha

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách đấu môt motor 3pha 5 hp chạy 1pha

Chào cả nhà. E mới mua cái máy tiện có 1 con moto 3pha (3.7 kw) 200v của japan. E muốn đấu lại chạy 1pha (chỗ e kg có 3 pha) . Bác nào biết cách đấu, chọn loại tụ xin chỉ giáo e vói. E cảm ơn trước.

Cái này bác phải gọi điện trực tiếp cho thầy Phạm Quốc Khánh hoặc thầy Nguyễn Văn Liển : PGS Tiến sĩ Giảng viên khoa TDH Đại Học BK Hà Nội chuyên về động cơ bạn nhé
    Còn câu hỏi của bạn nói thật ở diễn đàn này mình đoán ít người trả lời được

Comment

Có cách nào chi minh với.th

Comment

Sao bạn không tìm trên diễn đàn?
        http://www.dientuvietnam.net/forums/...g-1pha-186650/

Comment

Nguyên văn bởi phantom86 Xem bài viết
          Cái này bác phải gọi điện trực tiếp cho thầy Phạm Quốc Khánh hoặc thầy Nguyễn Văn Liển : PGS Tiến sĩ Giảng viên khoa TDH Đại Học BK Hà Nội chuyên về động cơ bạn nhé
          Việc nhỏ như vậy " Cắt cổ gà đâu cần dùng dao đâm trâu" mà phải nhờ đến GS Tiến sĩ. Các ông ấy về lý thuyết thì giỏi nhưng về thực tế chắc gì hơn một Kỹ sư hay trung cấp có kinh nghiệm lâu năm trong nghề. Mình mới vừa đấu 1 cái sử dụng cho máy tiện từ động cơ 3pha 220V 5HP đây. Có phải chăng là bạn khích các bạn khác để vẽ sơ đồ cho mình ?

Comment

chuyện này đơn giản quá mà nhờ đến GS chi bác

Comment

Nguyên văn bởi npon Xem bài viết
              Chào cả nhà. E mới mua cái máy tiện có 1 con moto 3pha (3.7 kw) 200v của japan. E muốn đấu lại chạy 1pha (chỗ e kg có 3 pha) . Bác nào biết cách đấu, chọn loại tụ xin chỉ giáo e vói. E cảm ơn trước.
              bác muốn lắp mạch dùng contacto hay dùng cầu dao?

Comment

Sao cái gì bác cũng biết vậy

Comment

Sao cái gì bác cũng biết vậy
                  muốn biết phải học thôi, gửi bác sơ đồ rồi nghiên cứu chưa

Comment

Bác gửi em sơ đồ chuyển động cơ 3 pha thành 1 pha được không
                    Em giờ không làm về động cơ nhưng học TDH về động cơ ( các loại điều khiển động cơ ) nhưng cách đấu này em chưa được học
                    Bác gửi giúp em đi
                    Em học chứ không phải muốn chiếm dụng chất xám của ai cả đâu

Comment

Bác gửi em sơ đồ chuyển động cơ 3 pha thành 1 pha được không
                      Em giờ không làm về động cơ nhưng học TDH về động cơ ( các loại điều khiển động cơ ) nhưng cách đấu này em chưa được học
                      Bác gửi giúp em đi
                      Em học chứ không phải muốn chiếm dụng chất xám của ai cả đâu
                      gửi bác sơ đồ này nghiên cứu, tùy theo điện áp định mức của động cơ mà chọn cách đấu sao hay tam giác nhé, sơ đồ này mình vẽ cách đấu sao dùng cầu dao đảo 3 pha, muốn khởi động mạnh thì chọn dung lượng tụ đề cao lên nữa nhé
                      Attached Files
                      Last edited by hoanglam1976; 11-12-2013, 21:32.

Comment

bác gửi em sơ đồ chuyển động cơ 3 pha thành 1 pha được không
                        em giờ không làm về động cơ nhưng học tdh về động cơ ( các loại điều khiển động cơ ) nhưng cách đấu này em chưa được học
                        bác gửi giúp em đi
                        em học chứ không phải muốn chiếm dụng chất xám của ai cả đâu
                        bác vào gmail mình có trả lời cho bác rồi đấy

Comment

thank bác đã chỉ bảo

Comment

thank bác đã chỉ bảo
                            bác thấy ok chưa

Comment

Về mạch chống mất pha em vẫn chưa hiểu ở trỗ này ( khi động cơ không chạy thì không vấn đề gì bác nhé )
                              Khi động cơ đang chạy , xảy ra hiện tượng mất pha ( Em giả sử động cơ đang đấu sao có trung tính ) , Mất 1 trong 3 pha tưởng rằng cuộn hút role sẽ nhả nhưng do động cơ đang quay vẫn sinh ra 1 sức điện động cảm ứng mặc dù không lớn bằng điện áp vào 220V nhưng vẫn đủ để tiếp tục duy trì role hút
                              2 Rơ le vẫn hút mặc dù mất 1 pha . Khởi động từ vẫn hút và động cơ đang rơi vào trạng thái mất pha .
                              Xin bác chỉ giáo thêm về điều này
                              Còn về mạch chuyển 3 pha thành 1 pha em đang nghiêm cứu , lần đầu tiên em nhìn thấy , rất hay bác ạ , em đang vẽ từ thông biến thiên của nó ( liệu từ thông này có đều và quay đều quanh trục không , và nó sẽ giảm bao nhiêu % so với 3 pha )

Comment

Về tác giả

Collapse

npon Tìm hiểu thêm về npon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X