Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn TIG

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chỗ mình có sửa đấy.Mình ở Hà nội.
    nếu bạn có nhu cầu thì trao đổi qua mail phungthaitue@gmail.com
    THÂN

Comment

ui tận HN ak.xa quá ltn mà đi lại vận chuyển đk day!?

Comment

chào mọi người minhd có một cái máy hàn..que 200 của ecopow .. trung quốc.. khi bắt đầu chấm que hàn thì lập tức đèn báo oc(quá nhiệt).. vậy cho mình hỏi máy hàn đó hỏng chỗ nào ở bo điều khiển vậy... ai biết thi giúp mình với.............anh thuannhat ơi giups em với????????? thank mọi người

ban ah neu bạn hàn chế đọ tig khi bóp cò mà không nghe tiếng rít của cao tần đánh thì bạn hãy tháo 2 điện cực đó ra.. thứ nhất là rũa lại lau chùi cgo sạch bụi bẩn.. tiếp theo bạn nên chỉnh lại khe hở của 2 khe đánh lửa đó sao cho gần sát nhau chút nữa.. sao đó hàn thử khi bóp có cao tần đánh lửa có tiếng rít( tè tè) là ok
        Last edited by nsp; 30-01-2013, 11:04.

Comment

ban ah neu bạn hàn chế đọ tig khi bóp cò mà không nghe tiếng rít của cao tần đánh thì bạn hãy tháo 2 điện cực đó ra.. thứ nhất là rũa lại lau chùi cgo sạch bụi bẩn.. tiếp theo bạn nên chỉnh lại khe hở của 2 khe đánh lửa đó sao cho gần sát nhau chút nữa.. sao đó hàn thử khi bóp có cao tần đánh lửa có tiếng rít( tè tè) là ok
          ý bạn ấy là máy khi mở nguồn có tiếng rít mà , mà nó là máy hàn que thì làm sao mà có phần cao áp chứ , nó chỉ hư cụm nguồn nuôi bo đk thôi , cụm này lấy vào 310vdc và cho ra 24vdc , nó gồm các linh kiện xoay quanh biến áp 200:6 thường thì hư các con diode 4148 , sau đó là trans 8050 các tụ định tần số kích vào chân b con 8050 , sau đó là các điện trở gòm 510 omh, 1komh,5k1omh, 510komh... bạn chịu khó kiểm tra từng con vậy , nhớ khi tét thí chỉ nháy nguồn mờ lên để tầm 2s tắt liền vì tần số kích thấp quá có thể làm con feet k2611 dễ toi lằm , và biến thế 200:6 khả năng hư cũng cao
          àh còn cái vụ báo oc khi hàn bạn qua trang kia xem nhé mình có giải thích rồi
          Last edited by thuannhat; 31-01-2013, 23:53.

Comment

Nguyên văn bởi thuannhat Xem bài viết
            ý bạn ấy là máy khi mở nguồn có tiếng rít mà , mà nó là máy hàn que thì làm sao mà có phần cao áp chứ , nó chỉ hư cụm nguồn nuôi bo đk thôi , cụm này lấy vào 310vdc và cho ra 24vdc , nó gồm các linh kiện xoay quanh biến áp 200:6 thường thì hư các con diode 4148 , sau đó là trans 8050 các tụ định tần số kích vào chân b con 8050 , sau đó là các điện trở gòm 510 omh, 1komh,5k1omh, 510komh... bạn chịu khó kiểm tra từng con vậy , nhớ khi tét thí chỉ nháy nguồn mờ lên để tầm 2s tắt liền vì tần số kích thấp quá có thể làm con feet k2611 dễ toi lằm , và biến thế 200:6 khả năng hư cũng cao
            ..............................uhm cảm ơn anh thuannhat nhé...... còn nhiều lần xin ý kiến anh mong anh chỉ bảo n nhé.. hjhjhj thạnk
            anh nhiều

Comment

Xin hỏi anh em: Mình cũng có một máy hàn..que 200 của trung quốc.. khi chấm que hàn được khoảng 5-10s thì đèn báo đỏ không hàn được nữa, phải ngắt nguồn bật lại máy tiếp tục hoạt động, khi hàn máy tiếp tục sự cố trên.. vậy cho mình hỏi máy hàn đó có phải hỏng ở bo điều khiển hay hỏng ở cảm biến dòng... ai biết thi giúp mình với.Xin cảm ơn.

Mình sửa được rồi, do chủ máy hàn chập đường hồi dòng về bo khiển
              Last edited by nsp; 09-03-2013, 23:06.

Comment

Nguyên văn bởi Thái Tuế_vy Xem bài viết
                Chỗ mình có sửa đấy.Mình ở Hà nội.
                nếu bạn có nhu cầu thì trao đổi qua mail phungthaitue@gmail.com
                THÂN
                em có con máy spark 180A. bi chay 4 con IGBT(theo su tim hieu va kiem tra thuc te cua em).bác có thể làm giúp em dc ko.hết bao nhiêu $ va bác ở chỗ nào hn.vui lòng SMS cho em theo số 0902201696

Comment

transistor điều khiển relay bị chạm c-e

Comment

Click image for larger version

Name:	a 004.jpg
Views:	2
Size:	120.9 KB
ID:	1395316
                    Nhờ các Pro chỉ cách kiểm tra cái bo con máy Tig 200A này , mở máy lên ko hàn đựoc gì , quạt 220V vẫn chạy, đèn bo ko báo sáng , mình đoán ở bo này mà ko biết kiểm tra thế nào . mong chỉ giúp

Comment

Nguyên văn bởi thuannhat Xem bài viết
                      Click image for larger version

Name:	a 004.jpg
Views:	2
Size:	120.9 KB
ID:	1395317 Nhờ bạn chỉ hộ mấy con linh kiện đó trên bo này đựoc ko , mình cảm ơn .

Comment

em chào các bác , em vừa nhận được cái máy hàn EASYTIG 200A. khách bảo là hàn được từ 5-10p là tự động ngắt kèm theo đèn đỏ chớp liên tục , sau đó tắt bật lại thì hàn cũng được tầm ấy là bị lại , em từ hồi nào đến giờ chưa có va chạm đến cái này , nên chẳng biết bắt đầu từ đâu , vậy bác nào biết thì xin chỉ bảo dùm em với, em xin thành thật cảm ơn rất nhiều .

Comment

Xin chào anh chị!
                          Em có máy 200 vừa hàn tig và arc, máy bị lỗi không đánh lửa phần cao áp.
                          Em kiểm tra thì máy bật chế độ arc vẫn hàn que dc nhưng lửa ra lớn, em kiểm tra thì ko thấy phần nào bị hỏng, nhưng khi bật ở chế độ arc thì đo nguồn cấp cho board dưới diode nắn dòng ra thì tới hơn 600vdc, nhưng khi bật ở chế độ tig thì mất nguồn này và mất nguồn cấp cho relay đóng nguồn cho biến áp ở bo cao áp, vẫn có nguồn 310vdc ở đầu vào board trên nha!
                          Máy bóp cò vẫn đóng mở relay khí và relay cấp nguồn cho biến áp ở phần cao áp.
                          Anh chị nào đã từng gặp trường hợp này nhờ góp ý giúp đỡ em nha!

Comment

bạn kiểm tra điện áp ngõ ra 2 đầu điện cực là bao nhiêu, trên 60vdc là được. Khi chuyển sang tig thì kích tig đo xem có xung không khoảng 55vdc.Nếu không có thì kiêm tra khu vực xung quanh đó có con nào bị hỏng không

Comment

Cám ơn bạn đã góp ý.
                              Mình đã kiểm tra ko thấy linh kiện ở phần cao áp bị hỏng.
                              Chỉ có khi chuyển sang han tig thì mất nguồn cho relay đóng cho biến áp kích khi bấm cò tig bạn à. khi bấm cò relay vẫn đóng bình thường nha bạn.
                              Hi vọng bạn có ý kiền khác giúp đỡ mình nha! Thanks!!!

Comment

khi bấm cò thì không có đánh tia lửa điện phải không bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

Unitel Tìm hiểu thêm về Unitel

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X