Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bộ điều khiển cho khởi động từ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Thuc tế về điều khiển cuộn coil của KDT thì rất nhiều hãng đã AD NL AC-DC để điều khiển có hãng Contactor từ 65A trở lên đã xài kiểu này rồi. Bạn nên xdinh hảng Contactor của hãng nào thì test nhanh hãng đó sau đó có thể chế tạo. còn theo a nghĩ phất nóng là do điện áp DC chưa đúng còn dòng coil CTT thì khoảng vài trăm mA thôi.

Comment

Bạn ơi,Xin hỏi cái contactor của bạn hiệu gì,có phải hiệu fuji không .

Comment

Hi mọi người. Mình cũng đang được Sếp giao nghiên cứu và cải tiến Mạch Điều Khiển DC coil của contactor Siemens (3phase, loại dòng khoảng 1000A).
        Nhưng do mạch điều khiển được đổ keo đen thui và cứng ngắc. Chịu thua không xem được.
        Nay gặp topic này mừng quá. Cảm ơn bác chủ thread nhé.
        các anh em gặp vấn đề này mong nhiệt tình và chỉ giáo.

khi cấp nguồn 220VDC cho cuộn coil, cuộn coil đóng.
        Khi cuộn hút hoạt động, vị trí tiếp điểm thay đổi. trên cơ cấu động này có gắn 1 lá thép.
        khi cuộn hút làm việc, tiếp điểm đóng. lá thép di chuyển, tác động vào sensor cảm biến kim loại. Lúc này chuyển mạch 5 volt hoạt động (220VDC off, đo được trên 2 tiếp điểm của coil lúc này là 5VDC).
        Mạch điều khiển kích và lấy tín hiệu sensor minh đã làm OK.
        nhưng phần mạch chỉnh lưu 2 cấp điện áp 220VDC và 5 Volt DC mình chưa làm.
        Mình đang phân vân là chuyển mạch 2 nguồn áp như vậy, nếu thời gian đóng cắt không đồng thời thì không thể duy trì được.
        Các bạn góp ý hay có ý tưởng gì với mình không.
        Mong các bạn trả lời sớm.
        Chân thành cảm ơn.

Comment

cuộn dây nóng gây tổn thọ dẫn đến nhanh hỏng main

Comment

Về tác giả

Collapse

tjeunjnzah Tìm hiểu thêm về tjeunjnzah

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X