Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Inverter chạy tải cảm dùng ic số !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Inverter chạy tải cảm dùng ic số !!!

Các bác cho em hỏi có mạch inverter nào dùng ic số mà chạy được tải cảm 50hz không cho em xin với ạ? Thank các bậc tiền bối

Các bác có kinh nghiệm cho em xin ít ý kiến ạ.

Comment

Sao chủ đề này không ai quan tâm hết vậy? Mấy bác cho em xin ý kiến với.

Comment

bac seach tren google ấy.có mạch ráp đó sử dụng ic 8038,tạo ra 3 laoij xung sin chuẩn,vuông ,tam giác cho bác chọn.nếu không kiếm được 8038 thì có con XR266 gì đó không nhớ tên lắm.

Comment

Nguyên văn bởi thuan3112 Xem bài viết
          bac seach tren google ấy.có mạch ráp đó sử dụng ic 8038,tạo ra 3 laoij xung sin chuẩn,vuông ,tam giác cho bác chọn.nếu không kiếm được 8038 thì có con XR266 gì đó không nhớ tên lắm.
          Bác cho em hỏi 2 con này hiễu suất cao không ạ? Em múốn làm công suấ 100w chạy 2 quạt máy thui ạ! Thanks

Comment

hiệu xuất thì không được cao bác à.

Comment

Nguyên văn bởi elec1004 Xem bài viết
              Các bác cho em hỏi có mạch inverter nào dùng ic số mà chạy được tải cảm 50hz không cho em xin với ạ? Thank các bậc tiền bối
              bạn dùng 555 tạo xung 500hz và đưa vào 4017, ngõ ra của 4017 bạn bạn lấy các chân 3,2,4,7 cho qua diode 4148 rồi chụm lại thành một nhánh, tương tự cho nhánh kia là 5,6,9,11. thế là 2 nhánh tín hiệu đó bạn kích cầu H chạy quạt im ru. vì nó chạy với xung vuông nhưng có deatime 20%.

Comment

Mình thực tập làm mạch FM có con XR2206 cho ra Sin chuẩn lắm.mạch đây mọi người tham khảo nhé.nhưng em 2206 khó tìm lắm!
                Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	55.3 KB
ID:	1382540

Comment

Nguyên văn bởi likes Xem bài viết
                  bạn dùng 555 tạo xung 500hz và đưa vào 4017, ngõ ra của 4017 bạn bạn lấy các chân 3,2,4,7 cho qua diode 4148 rồi chụm lại thành một nhánh, tương tự cho nhánh kia là 5,6,9,11. thế là 2 nhánh tín hiệu đó bạn kích cầu H chạy quạt im ru. vì nó chạy với xung vuông nhưng có deatime 20%.
                  Bạn Likes cho xin cái sơ đồ cụ thể của mạch Cầu H mà bạn hướng dẫn đi. Thanks

Comment

có ai có mạch cầu H 220v Giả since không .hoặc băm xung pure sin cũng được

Comment

Về tác giả

Collapse

elec1004 Tìm hiểu thêm về elec1004

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X