Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em kích điện với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em kích điện với

hiện tại em cắm điện role đóng , có con tụ bi lồi . em đã thay . em chưa sửa kích bao giờ. các bác cho em ý kiến

mô tả chi tiết đi bạn
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Comment

hiện tại em cắm điện bật công tăc nhưng role ko đóng.

Comment

kích điện ko đóng role

hiện tại em cắm điện ko đóng role. em kiểm tra ko có 12v dc o đầu 1,3 cuộn từ. điện từ 220v mỗi đầu nối 1 con trở 60k vào 2 chân con opto quang 521. vào chân 1, 2 ra 3 ,4 chân 4 mass. chân 3 qua trở 10 ôm. vào ic 12c 1052a em đo ko có điện áp ra gi cả. mong mọi Ae diễn đàn giúp đỡ em lần đầu sửa kích.

Comment

Nguyên văn bởi chdthdt Xem bài viết
          hiện tại em cắm điện ko đóng role. em kiểm tra ko có 12v dc o đầu 1,3 cuộn từ. điện từ 220v mỗi đầu nối 1 con trở 60k vào 2 chân con opto quang 521. vào chân 1, 2 ra 3 ,4 chân 4 mass. chân 3 qua trở 10 ôm. vào ic 12c 1052a em đo ko có điện áp ra gi cả. mong mọi Ae diễn đàn giúp đỡ em lần đầu sửa kích.
          Chịu rồi, bạn nói thế này thì ai mà hiểu nổi.
          Bó tay, ít ra cũng phải nói hãng nào, model, cho xin mấy cái ảnh, rơle nào không đóng, chế độ inverter còn tốt không, hay là chỉ bị mỗi phần chuyển mạch thôi.
          Chuyên:
          Điện công nghiệp, PLC, biến tần
          Linh kiện công suất, biến áp.
          Sản phẩm Điện gia dụng: Sạc ắc quy, kích điện...
          Email:
          Mobile: 0966078382

Comment

bạn phải nói rõ xem bạn sủa kích ji,bị hỏng phần nào, phần in inverter hay là phần nạp điện 12v, nếu có rơ le thi là loại tự ráp của việt nam rồi,nếu là loại tự ráp của việt nam thì mạch điện đơn giản và dễ sửa hơn với thợ mới.

Comment

à em mới vào diễn dàn ,không biết làm cách nào để tạo 1 luồng riêng ,khi nào có gì khó còn hỏi các bác, mong các bác chỉ giúp.hiiiii.

Comment

em sửa kick tàu model TM 29 1000va
                kích điện đó nói thế nào để các anh hiểu nhi?. rơ le ko đóng ở mảng vuông bằng bàn tay đó . em đo điện áp DC ko có 12v với 5v . sò vẫn tốt. phần mạch vuông = bàn tay ko có điện áp.

Comment

sò tên gì vậy bạn,mạch chạy mấy con sò ,tốt nhất bạn úp hinh ảnh em nó nên .tớ sửa kích rất nhiều nhưng nhiều model ko nhớ đâu,với lai anh tàu khụa này tên tuổi lung tung lắm.chỉ có hãng SUDER là thương hiệu tốt thui

Comment

anh hong nghuyen cho em xin cái số dt đc ko để em gọi cho anh rồi anh chỉ em

Comment

số mình la 01697753268. sửa kích phải rất cẩn thận sơ ý 1 tý là "ăn đạn " ngay, hiiii. vì thế thợ sửa điện tử thì nhiều còn sửa kích thì ít lắm, đừng sợ nhé...

Comment

Bác hongnguyen83 có kinh nghiệm sửa kích không giúp mình tí, hiện tại mình có cái kích tàu bị cháy mấy con công suất MOSFET(IRF840) nhưng thay vào toàn bị chết, bác có kinh nghiệm cho mình biết kiểm tra thế nào khi thay MOSFET này được không? thank
                        Click image for larger version

Name:	05082012050.jpg
Views:	1
Size:	196.9 KB
ID:	1364724
                        Click image for larger version

Name:	05082012052.jpg
Views:	1
Size:	143.0 KB
ID:	1364725

Comment

Nguyên văn bởi hoanghung92 Xem bài viết
                          Bác hongnguyen83 có kinh nghiệm sửa kích không giúp mình tí, hiện tại mình có cái kích tàu bị cháy mấy con công suất MOSFET(IRF840) nhưng thay vào toàn bị chết, bác có kinh nghiệm cho mình biết kiểm tra thế nào khi thay MOSFET này được không? thank
                          [ATTACH=CONFIG]49617[/ATTACH]
                          [ATTACH=CONFIG]49618[/ATTACH]
                          Kích điện mà cháy mất công suất thì sẽ cháy nốt phần đệm xung. Nếu bạn chỉ thay FET công suất mà không sửa phần đệm thì chỉ mất tiền oan thôi. thông thường trước khi đóng Sò công suất vào bạn phải kiểm tra xem giữa cực G và S của sò đã có xung chưa. Nếu không có xung thì đừng có đóng sò. Nếu bạn có oscilloscope đo kiểm được là tốt nhất. Nếu không thì có thể dùng đồng hồ kim đo thang điện xoay chiều.( cái này chỉ tương đối thôi nhé ).
                          Chúc bạn sửa thành công bộ kích của bạn.
                          FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
                          Mr Xô : Email :
                          ĐT : 01674524129

Comment

cháy irf 840 thi trứoc tien ban đung cám sò vào ,bạn kiem tra xem máy con diot 4148 coi có chết không,va cả mấy con điện trở luôn,thông thường 4 chan kích cua fet thì 2 cặp chân có điện áp bằng nhau, bạn thử tải bóng sợi đốt từ 40w-100w trực tiếp 2 chân tụ 22mf-400v xem có sáng không,nếu được thì bạn mới được lắp sò 840 vào. nếu không nguy cơ đi fet là rất cao.chúc vuiii,.,,,,

Comment

àh mà nếu mạch có 4 sò thì bạn chỉ nên gắn 2 con sò 1 cặp thôi nha,đừng bao giờ gắn tấ 4 con,như thế khị bị chết fet thì cung bị tổn thất ít và quan trọng nhất là khoanh được vùng gây bệnh.đúng kỹ thuật đấy- nếu bạn làm không đúng trình tự thì sẽ chết nhiều fet lắm.....hiiii

Comment

Về tác giả

Collapse

chdthdt Tìm hiểu thêm về chdthdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X