Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em kích điện với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

bác hongnguyen giúp em với em có con inverter tàu phần một chiều tốt điện áp chân tụ 10mf/400v là 300v dao động phần xoay chiều chạy TL494 dán cứ thay vào chạy vài hôm là chết(494) chứ không chét fet (thay 3con tl494 rồi đều chết)giúp em với thankyou.

Comment

Nguyên văn bởi hongnguyen83 Xem bài viết
      àh mà nếu mạch có 4 sò thì bạn chỉ nên gắn 2 con sò 1 cặp thôi nha,đừng bao giờ gắn tấ 4 con,như thế khị bị chết fet thì cung bị tổn thất ít và quan trọng nhất là khoanh được vùng gây bệnh.đúng kỹ thuật đấy- nếu bạn làm không đúng trình tự thì sẽ chết nhiều fet lắm.....hiiii
      Em đã test mạch và thấy một số điểm như sau: Có 4 con fet IRF840 em đo nấc xoay chiều giữa 2 chân D & S (khi chưa đóng sò vào) thấy có một cặp có điện áp là 25V cặp còn lại không thấy vôn nào hết. Bây giờ em làm gì tiếp hả bác??? mạch này dùng 2 con IC TL494(dán) và 324. Trăm sự nhờ bác.

Comment

Nguyên văn bởi hongnguyen83 Xem bài viết
        cháy irf 840 thi trứoc tien ban đung cám sò vào ,bạn kiem tra xem máy con diot 4148 coi có chết không,va cả mấy con điện trở luôn,thông thường 4 chan kích cua fet thì 2 cặp chân có điện áp bằng nhau, bạn thử tải bóng sợi đốt từ 40w-100w trực tiếp 2 chân tụ 22mf-400v xem có sáng không,nếu được thì bạn mới được lắp sò 840 vào. nếu không nguy cơ đi fet là rất cao.chúc vuiii,.,,,,
        Em đã kiểm tra mấy con diot 4148 không thấy chết con nào, còn vấn đề lắp bóng em chưa thử (mai thử em sẽ nói kết quả cho bác).

Comment

Nguyên văn bởi hoanghung92 Xem bài viết
          Em đã kiểm tra mấy con diot 4148 không thấy chết con nào, còn vấn đề lắp bóng em chưa thử (mai thử em sẽ nói kết quả cho bác).
          Em đã thử test bóng 60W(sợi đốt) thấy đèn sáng bình thường. Bác giúp em vụ này với.

Comment

Không biết bạn ch đã làm xong kích chưa?

Comment

Nguyên văn bởi DANTHSL Xem bài viết
              Thế là Kích của bạn hỏng ở mạch bằng bàn tay rồi, đó là mạch dao động và kích đấy
              tôi nghĩ kiểm tra mạch đó đơn giản thôi mà.
              Ý của bác là kiểm tra mạch sử dụng IC TL494c ấy ah? em thấy mạch tầm bằng 2 ngón tay có 3 bo gắn trên bo to chính. 2 bo sử dụng TL494cC và 1 bo sử dụng 324. Bác có thể nói tác dụng từ bo để em kiểm tra được không?
              Click image for larger version

Name:	05082012050.jpg
Views:	1
Size:	197.1 KB
ID:	1364944

Comment

Không tôi nói board của bạn ch... thôi
                Kích này thì tôi chưa gặp

Comment

Có ai giúp em cái kích này với, linh kiện mua đầy đủ rồi mà thiếu kinh nghiệm quá! Toàn bị cháy fet

Comment

chua song đâu
                    em đã kiểm tra rồi gọi cho anh Nguyen 83 làm ma ko dc

Comment

hiện tại mạch kích em sử dụng mạch cầu h dùng role. dùng kích xung opto 521 nữa, ko có 12v để đóng role

Comment

các bác cho em kn sửa chữa bộ kích ( sạc acquy và kích 12v lên 220v) thứ tự kiểm tra từng phần 1 cái khoản này em mù mờ quá chưa biết gì lắm

Comment

Về tác giả

Collapse

chdthdt Tìm hiểu thêm về chdthdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X