Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch kích điện 12vdc lên 220vac

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch kích điện 12vdc lên 220vac

Alo! chào cả nhà. Bác nào cao thủ giải thích giúp gium em cái, em làm cái mạch kích điện 12vdc lên 220vac chạy hoài mà chẳng thấy nóng tản nhiệt và biến áp gì cả. Về mạch thì em làm giống như trong cuốn sách của Kĩ Sư Nguyễn Đức Ánh dùng 10 con D718 mắc song song hai vế, mỗi vế 5 con,biến áp tự quấn nặng 5,5,kg. Khi chạy nguồn vào là 1 bình acquy xe máy 12vdc/5A, với tải là 1tivi 60w, 1 đầu đĩa, 1 ampli.
    Bác nào có cao kiến thì giúp em với. Em cảm ơn!

toandt: 0988846132

ọc không nóng càng tốt chứ sao

Comment

hic,cái biến áp nặng 5.5kg thì tải đống kia đâu có ăn thua gì mà nó nóng
      Say thanks with any post you think it's helpful...

Comment

hichic làm được rùi thì post sơ đồ lên cho anh em nghiên cứu đi bro ơi , thank

Comment

Tải 1 tivi 60w, 1 đầu đĩa, 1 ampli dùng bình acquy xe máy 12vdc/5A thì chạy được bao lâu mà kêu chạy hoài?

PT.
          Núi cao bởi có đất bồi
          Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
          Muôn dòng sông đổ biển sâu
          Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
            Tải 1 tivi 60w, 1 đầu đĩa, 1 ampli dùng bình acquy xe máy 12vdc/5A thì chạy được bao lâu mà kêu chạy hoài?

PT.
            Chắc là chưa đến 10 phút...

Comment

mạch kích 12v-220v

Nguyên văn bởi baosoftware Xem bài viết
              Chắc là chưa đến 10 phút...
              bạn lấy lấy công thức p=u.i ra xem lại .phải dùng acquy 12v/100ah hoac200ah.loại đề xe tải.nó sẽ nóng cho mà sợ.lúc yếu bình nóng ít,hết bình thì,,,,,,,,,,,,,,,,nóng mặt.

Comment

ac..ac

Nguyên văn bởi toandt Xem bài viết
                Alo! chào cả nhà. Bác nào cao thủ giải thích giúp gium em cái, em làm cái mạch kích điện 12vdc lên 220vac chạy hoài mà chẳng thấy nóng tản nhiệt và biến áp gì cả. Về mạch thì em làm giống như trong cuốn sách của Kĩ Sư Nguyễn Đức Ánh dùng 10 con D718 mắc song song hai vế, mỗi vế 5 con,biến áp tự quấn nặng 5,5,kg. Khi chạy nguồn vào là 1 bình acquy xe máy 12vdc/5A, với tải là 1tivi 60w, 1 đầu đĩa, 1 ampli.
                Nếu đúng nhw thế port mạch lên anh em xem thwr nếu hay thì cho biết địa chỉ tớ sẽ vái twf ngoài cổng vào và gọi là sw tổ ( ac quy se máy đuoc mấy A- mà biên áp nặng 5,5kys. thwr làm 1 bài toán xem)

Comment

ác qui xe máy thì chạy được máy phút bạn up mạch lên cho anh em xem.

Comment

ui tròi .cái này giật gân thật .làm gi mà accquy 12v5ah lại chay nổi cái này chứ . tệ lắm thì cũng là bình 45 ah

Comment

nóng thì phải chạy quạt chứ
                      có mạch nào cho quạt ko kêu ko???
                      xung hình... ý

Comment

Nguyên văn bởi toandt Xem bài viết
                        đồng chí này nói xong bỏ đấy! để ae thắc mắc kinh quá

Comment

Mấy bác hiểu lầm rồi,ý của toandt là ráp mạch xong cắm cho chạy nhưng kô thấy nóng tản nhiệt và biến thế vì mạch ráp sai kô chạy.

Comment

ac quy mà đem chạy tivi , cái nhà mình được cải biến ít tốn điện nhưng dùng không quá 20' nếu cộng thêm ampli thì lại tốn nữa chắc 10' là hết đát

Comment

môt ăc quy 5A-12V thì công suất của nó là 5*12=60W.theo tính toán thì ở đk lí tưởng nó có thể đảm bảo cho một phụ tải 60W hoạt động trông 1 tiếng.thực tế thì ít hơn nhiều lắm bởi tổn hao trên máy đổi điện là rất lớn.

Comment

Về tác giả

Collapse

toandt Tìm hiểu thêm về toandt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X