Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cứu em với mấy bác ơi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cứu em với mấy bác ơi

em đang cuốn một cái ba kick từ 12v lên 2000v.sử dụng dao động nghẹt mà sao nó nóng quá phân công suất rất nóng dây thì nóng chảy hết.em thử phần công suất sang ba khác thì chạy bt không nóng.em nghi lúc em vào fe bị chập vào dây nên em đã gỡ ra cuốn lại đồng thời nâng lên 15v-0-15 mà lắp phần công suất vào mà vẫn nóng như vây!các bác giúp em với xem cái ba em cuốn bị làm sao với!chẳng nhẽ em lại đi mua một nguồn mới về gỡ ra cuốn lại.
    hãy làm theo cách của bạn!

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
    em đang cuốn một cái ba kick từ 12v lên 2000v.sử dụng dao động nghẹt mà sao nó nóng quá phân công suất rất nóng dây thì nóng chảy hết.em thử phần công suất sang ba khác thì chạy bt không nóng.em nghi lúc em vào fe bị chập vào dây nên em đã gỡ ra cuốn lại đồng thời nâng lên 15v-0-15 mà lắp phần công suất vào mà vẫn nóng như vây!các bác giúp em với xem cái ba em cuốn bị làm sao với!chẳng nhẽ em lại đi mua một nguồn mới về gỡ ra cuốn lại.
    đọc không hiểu gì hết,
    cái gì 12v lên 2000v,lại nâng 15v-0-15 .

Comment

thì mình nâng bên sơ cấp lên 15v đối xứng để lắp dao động nghẹt còn phân 12 v lên 2000v là chình sác
      hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Đối với máy biến áp <1000V thì nó bình thường. Nếu lớn hơn 1000V là " Cao áp" mà khi đã là cao áp rồi thì... cách quấn máy biến áp kiểu này không phải đơn giản như quấn MBA ở điện áp thấp.
        Dây đồng phải chọn loại thật tốt, giữa các lớp phải quấn cách điện bằng băng dính đặc biệt(không phải dạng thông dụng đâu nha). vì khi điện áp cao sẽ sẩy ra hiện tượng phóng hồ quang, lúc này trong các lớp có hiện tượng phóng tia lửa điện(nếu cách điện không tốt).
        như vậy phần công suất điều khiển bị nóng là chuyện bình thường.
        vấn đề bị nóng phần công suất của bạn là do chất lượng máy biến áp không tốt'.
        * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
        * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

Theo quy định, tiêu đề bài viết phải rõ ràng, nêu bật được chủ đề muốn trình bày. Ít ra thì cũng không viết tiêu đề chung chung như "cứu em với mấy bác ơi" như vậy.
          Luồng này còn tồn tại là do đã có thành viên tích cực vào trả lời. Mong chủ luồng lưu ý để không tiếp tục mắc lỗi. Tiêu đề của bạn nếu không tự điều chỉnh, thì cũng sẽ được sửa lại cho phù hợp.

Comment

Về tác giả

Collapse

tjeunjnzah Tìm hiểu thêm về tjeunjnzah

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X