Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác giúp em chọn Triac

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác giúp em chọn Triac

Em cần tìm 1 con Triac để làm cái mạch đóng ngắt bóng đèn điện bình thường thôi, công suất tối đa của bóng đèn khoảng 250W, nhưng yêu cầu là dòng kích phải nhỏ hơn hoặc bằng 1mA, Triac có packed kiểu TO càng tốt, mà phải dễ mua nữa.

Các bác ai có kinh nghiệm hay biết con Triac nào như thế chỉ giúp em nhé, em đang cần gấp, thanks các bác nhiều
    Diễn đàn Vi điều khiển:

Nguyên văn bởi minhtuan04 Xem bài viết
    Em cần tìm 1 con Triac để làm cái mạch đóng ngắt bóng đèn điện bình thường thôi, công suất tối đa của bóng đèn khoảng 250W, nhưng yêu cầu là dòng kích phải nhỏ hơn hoặc bằng 1mA, Triac có packed kiểu TO càng tốt, mà phải dễ mua nữa.

Các bác ai có kinh nghiệm hay biết con Triac nào như thế chỉ giúp em nhé, em đang cần gấp, thanks các bác nhiều
    cậu thử dùng bta12_600c xem sao đap úng nhu cầu về diện áp và công suất khá tot còn ig thì tui chịu

Comment

Nguyên văn bởi ep_fire Xem bài viết
      cậu thử dùng bta12_600c xem sao đap úng nhu cầu về diện áp và công suất khá tot còn ig thì tui chịu
      Cám ơn gợi ý của bác, nhưng mà quá lớn so với yêu cầu, em chỉ kiếm được con này MAC4DHM :

Với cách nối như trên, thì dòng kích(tiêu thụ) Igt= 1.8mA, theo cách nối khác có thể cần đến 5mA, và nhỏ gọn nữa
      Nhưng mà không biết có bán rộng rãi không nhỉ, nếu có con nào tương tự con này cũng tốt rồi
      Diễn đàn Vi điều khiển:

Comment

Có thể dùng 2 con SCR 2P4M để có chức năng tương đương của Triac, dòng kích của 2P4M cở 100uA thôi.
        Đăng ký Dropbox có ngay 2GB lưu trữ online miễn phí:

Comment

Nguyên văn bởi dinhchithanh Xem bài viết
          Có thể dùng 2 con SCR 2P4M để có chức năng tương đương của Triac, dòng kích của 2P4M cở 100uA thôi.
          Thanks bác nhiều, vậy là phải chuyển sang dùng SCR rồi, giá mà có con Triac nào ít tốn năng lượng như con này nhỉ , vì nó sẽ gọn hơn.
          Diễn đàn Vi điều khiển:

Comment

Có bác nào biết con Triac nào hơn 50A ko, tên nó là gì và mua ở đâu vậy. Cám ơn các bác nhiều.

0988467839

Comment

Nguyên văn bởi duonghoang Xem bài viết
              Có bác nào biết con Triac nào hơn 50A ko, tên nó là gì và mua ở đâu vậy. Cám ơn các bác nhiều.
              hj, bác phải nói cụ thể hơn chứ, em có tên các con Triac có dòng lên đến 300A nê.

Comment

Vậy bác cho em têm một số loại đi, nếu có giá bác đưa giùm em luôn.

0988467839

Comment

triac

Nguyên văn bởi duonghoang Xem bài viết
                  Vậy bác cho em têm một số loại đi, nếu có giá bác đưa giùm em luôn.
                  TG70AA40 ( Isolated type) 70A, 400V
                  TG70AA60 70A, 600V
                  giá của nó ~39$ bác có thể xem ở đây http://shop.ebay.com/?_from=R40&_trk...&_nkw=TG70AA60

Comment

Nguyên văn bởi minhtuan04 Xem bài viết
                    Thanks bác nhiều, vậy là phải chuyển sang dùng SCR rồi, giá mà có con Triac nào ít tốn năng lượng như con này nhỉ , vì nó sẽ gọn hơn.
                    Bác kích nháy phát rồi ngắt, như thế sẽ đỡ tốn dòng. Bác định ốp vào ổ điện chứ gì?

Comment

có ai hiểu biết về van bán dẫn sử dụng triac ko chỉ giáo giúp e với.e cảm ơn trc nhá

Comment

Em xin oánh dấu vào đây phát vì em đang tìm hiểu về triac

Comment

Về tác giả

Collapse

minhtuan04 Tìm hiểu thêm về minhtuan04

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X