Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Converter Lan Hương Version2 ...

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Theo mình thì mạch này chúng ta có thể bỏ cầu H đi cho đỡ tốn kém, thay vào đó cuôn sơ cấp mình chỉ cuốn 1 cuộn ko đối xứng, và sửa tầng PWM driver lấy tin hiệu điều khiển câu H để chọn tầng PWM driver, lúc đó ở bán kì dương có 1 con FET PWM và ở bán kì âm có 1 con FET PWM cho biến áp. Như vậy ở cuộn sơ cấp ta chỉ cần dùng mạch lọc LC là có thể lọc hết tần số 22K -> chỉ còn 50HZ. minh có i kiến vậy các bạn thấy sao nhỉ.

Comment

• cho em 1 bản sơ đồ nhé.ngothecanh@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi quang102 Xem bài viết
        Theo mình thì mạch này chúng ta có thể bỏ cầu H đi cho đỡ tốn kém, thay vào đó cuôn sơ cấp mình chỉ cuốn 1 cuộn ko đối xứng, và sửa tầng PWM driver lấy tin hiệu điều khiển câu H để chọn tầng PWM driver, lúc đó ở bán kì dương có 1 con FET PWM và ở bán kì âm có 1 con FET PWM cho biến áp. Như vậy ở cuộn sơ cấp ta chỉ cần dùng mạch lọc LC là có thể lọc hết tần số 22K -> chỉ còn 50HZ. minh có i kiến vậy các bạn thấy sao nhỉ.
        Dùng mạch lọc LC thì nghe có vẻ ok đấy nhưng khi có trở dạng điện dung hoặc cảm khảng chẳng hạn thì vấn đề như nào nhỉ? Zc ~0 mạch quá tải mấy con sò chắc nổ như ngô rang mất

Comment

• chị lan huông cho em bản full vơi nàh em cảm on trước nha mail của em phamtanvu88@gmail.com
          DANIEL VU

Comment

• sơ đồ nguyên lý lanhuong v2

Mình ko pm Lan Hương đc vì hòm thư của bạn đầy rồi. Lan Hương làm ơn cho mình xin sơ đồ mạch lanhuong converter v2. Gửi về trieutuyenhoang@yahoo.com nhé. Cám ơn Lan Hương nhiều.
            Hoàng.

Comment

• Lan Huong không còn ở diễn này đâu. Nàng ta mất tích lâu lắm rồi, Admin có biết nàng ta ở đâu xin chỉ giùm nhé !
              Email:

Comment

• hình như thành viên này vẫn còn ở dđ www.sanphamcongnghemoi.com,dđ sieuxeviet chuyển thành dđ www.sanphamcongnghemoi.com

Comment

• Vậy là chị Lan Hương ,thần tượng của nhiều người đã "bùng" rồi ư? để lại nhiều ?????????

Comment

• chi LH dau roi nhi.ai co shematic ko up lên mình với
                    |

Comment

• chị lanhuong giờ đang ở sanphamcongnghemoi.com với nickname là kimtrang86
                      Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                      Keep moving forward...

Comment

• [QUOTE=tunhien.hua;144882]Em đang gặp một số vấn đề trong thiết kế mạch tạo xung tam giác từ xung vuông dùng con TL084, ai có gửi cho em với, thank![/QUOTE
                        Chị Lan Hương ơi, giờ em có bài tập lớn làm về inverter, chị có thể cho em một sơ đồ mạch của chị được không> Em cám ơn chị nhiều. Mail của em: ngogiavanthuong@gmail.com

Comment

• [QUOTE=thuong_micro;487214]
                          Nguyên văn bởi tunhien.hua Xem bài viết
                          Em đang gặp một số vấn đề trong thiết kế mạch tạo xung tam giác từ xung vuông dùng con TL084, ai có gửi cho em với, thank![/QUOTE
                          Chị Lan Hương ơi, giờ em có bài tập lớn làm về inverter, chị có thể cho em một sơ đồ mạch của chị được không> Em cám ơn chị nhiều. Mail của em: ngogiavanthuong@gmail.com
                          trong diễn đàn có rất nhiều bài về inverter rồi, người ta đã làm và chạy rất tốt. bạn chịu khó tìm chứ hỏi chị LH có mà tiền mất tật mang.

Comment

• Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết
                            Anh chị em nào nhận được mail, xin vui lòng reply để Lan Hương biết. Nhiều thư hướng dẫn ở nhiều công đoạn khác nhau, có thể bị sót.

Hơn nữa, có vài địa chỉ mail bị báo Notice Faillure.

Thân ái.

Lan Hương.
                            Chị lan hương ơi em mới học môn điện tử công suất và đang định làm một bộ nghịch lưu mà không biết sơ đồ mạch như thế nào. Em tìm hiểu trên mạng củng có nhiều mạch nhưng và đẳ làm thử một bộ nhưng công suất không đủ và cồng kềnh lắm. Vừa hay em may mắn đọc được bài của chị nhưng vì còn non nên không hiểu lắm. Nếu có thể chị có thể cho em xin bản Fully Diagram Schematic của Converter Lan Hương Version 2 được không. Em mún lắm một bộ Converter Lan Hương Version 2 của chị để áp dụng trong gia đình em. Vì em lên mail.dientuvietnam.net để download không được nên chị có thể gửi qua mail cho em với được không. Cảm ơn chị nhiều
                            Mail của em: thuongdtqb@gmail.com
                            ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

• Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết
                              Anh chị em nào nhận được mail, xin vui lòng reply để Lan Hương biết. Nhiều thư hướng dẫn ở nhiều công đoạn khác nhau, có thể bị sót.

Hơn nữa, có vài địa chỉ mail bị báo Notice Faillure.

Thân ái.

Lan Hương.
                              Chị lan hương ơi em mới học môn điện tử công suất và đang định làm một bộ nghịch lưu mà không biết sơ đồ mạch như thế nào. Em tìm hiểu trên mạng củng có nhiều mạch nhưng và đẳ làm thử một bộ nhưng công suất không đủ và cồng kềnh lắm. Vừa hay em may mắn đọc được bài của chị nhưng vì còn non nên không hiểu lắm. Nếu có thể chị có thể cho em xin bản Fully Diagram Schematic của Converter Lan Hương Version 2 được không. Em mún lắm một bộ Converter Lan Hương Version 2 của chị để áp dụng trong gia đình em. Vì em lên mail.dientuvietnam.net để download không được nên chị có thể gửi qua mail cho em với được không. Cảm ơn chị nhiều
                              ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

• Nguyên văn bởi thuongdtqb Xem bài viết
                                Lan Hương không ở diễn đàn từ lâu rồi bạn, còn cái mạch này củng không chay tốt đâu, nếu có chạy củng chỉ với hiệu suất rất thấp do Fet không được dẫn bão hòa dẫn đến tiêu tán năng lượng trên fet cao, nếu chạy công suất cao thì fet chịu không nổi.
                                bạn nên tìm mạch khác
                                Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Về tác giả

Collapse

lanhuong Lan Hương's my small sister. I'm Huyền Trang, my husband's Dr.Kim.I love him Tìm hiểu thêm về lanhuong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X