Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Converter Lan Hương Version2 ...

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Em đang gặp một số vấn đề trong thiết kế mạch tạo xung tam giác từ xung vuông dùng con TL084, ai có gửi cho em với, thank!

Comment

thank very much

Comment

chị LH oi em mói vào diễn d ah.em dang tiem mạch nghịch lưu 1 pha thi thay cai này của chi rat la hay.em đang làm mạch nâng áp 48vdc từ acquy ra 400vac 50hz.dòng cở 4A là dược.nhưng khi em gắn tải vào là nó bị sụt áp.cứ 100w la sụt di 10v AC.em dung mạch giao động 50hz suất thẳng ra fet luôn.IRFP260.chi cho em hỏi thử cách của em làm có đúng không và có cách nào để ổn áp điện áp ra không chị.chị dùng cầu fet ở ngõ ra ngoài tác dụng cho ra tần số 50hz thì còn tác dụng gì khong chị.xin chị chỉ giùm em với.
        em làm bộ này mụch đích dùng để chạy cho biến tần ở tần số thấp cở 5hz

Comment

cảm ơn lan hương mạch nào để thực hiện, hiệu quả kinh tế, mà dể làm. mong lan hưong hí hiệu để hiệu để dể thực hành ứng dụng vào cuộc sống ^-^

Comment

Hôm bữa em làm cái bẫy chuột như thế này chị Lan Hương thấy đc ko chị, em test thử rùi, áp ra cỡ 350V, điều chỉnh biến trở R2 sao cho áp đầu ra là cao nhất, ở header2 em có gắn thêm tụ 2200uF 400V nữa, hai đầu ra chạm nhau em thấy nổ đùng đùng, em áp dụng mạch này làm convert ra 220V như chị đc ko, vì em tạo xung vuông chứ ko phải là sin nên chắc hiệu suất ko cao phải ko chị.

0988467839

Comment

Chao cac ban!Minh co do an mon dien tu cong suat ve nghich luu 1 pha dien ap thap!Ai co tai lieu lien wan hoac bai lam roi thi Send cho minh wa dia chi hungan_88@yahoo.com hay up len mang cho minh link cung dc.Minh cam on truoc nha.A wen de bai chi tiet nhu sau "Thiet ke mach chinh luu 1 pha dien ap thap nguon vao 12v ngion ra 220v cong suat 500VA"

Comment

Chào bạn Lan Hương. Bạn tuổi trẻ mà trình độ am hiểu trong lĩnh vực này khiến nhiều người phải kiêng nể.
                Bạn có bản thương mại không? Nếu có thì cho xin địa chỉ cho mình qua ... ngắm nhé.

Comment

Lan Hương có thể cho mình bản Fully Diagram Schematic được không
                  xin chân thành cảm ơn!
                  dịa chỉ: tieulinhvu18@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi linhvu Xem bài viết
                    Lan Hương có thể cho mình bản Fully Diagram Schematic được không
                    xin chân thành cảm ơn!
                    dịa chỉ: tieulinhvu18@yahoo.com
                    Cho mình xin 1 bản luôn với nha! Nếu có cả file PCB nữa thì càng tốt! Thank! Quên mất mail của mình là tronghanhks@yahoo.com

Comment

Hiện em đang thực hiện 1 mạh nghịch lưu dựa theo ý tưởng của chị Lan Hương và các anh chi trong diễn đàn. Còn vài vấn đề em còn thắc mắc trong mạch nghịch lưu 12V DC-220AC. Em muốn nhờ các anh chị giúp em với:
                      - Bộ nghịch lưu của em theo thiết kế sẽ cung cấp Pmax=1k, làm việc với các loại tải thông thường(trở, cảm) theo ý tưởng điều biến đa bậc ở phần DC-DC phía thứ cấp biến áp xung.Như vậy thì biến áp xung phải làm việc với tần số cao(trên 20khz) và phải có nhiệm vụ tải toàn bộ công suất cho tải. Tính toán sơ bộ thì phải quấn BAX sao cho nâng được xung từ 12V lên 310V(đỉnh của áp sine 220V). Nhưng xung vào thứ cấp BAX có Duty=50% thì liệu áp ra của thứ cấp sau khi lọc còn được đỉnh là 310V hay không?
                      - Thứ 2, em cần tìm 1 chuyển mạch công suất ở tẩn số cao(trên 20khz), điên áp không cần cao(trên 12V), nhưng dòng làm việc phải lớn(trên 100A). Bác nào biết con nào đáp ứng được các yêu cầu trên thì chỉ giúp em với(cả nơi bán nó nữa, em đang ở Hà Nội)
                      - Thứ 3, các van em dùng trong mạch cầu nghịch lưu cần đáp ứng được 3 mức điên áp 310, 200,100V, với dòng chừng 15A. Nhờ các bác tư vấn cho em dùng con nào, mua ở đâu với giá rẻ nhất mà vẫn đáp ứng đước yêu cầu chất lượng
                      À quên, các loại van trên em cần dùng loại điều khiển hoàn toàn(phát xung điều khiển đóng mở van được)
                      - em đã vào chợ giời và lên cửa hàng trên hàn Thuyên nhưng không có linh kiện em cần(thực ra là có nhưng đắt khiếp, sơ sơ thì giá linh kiện của em lên khoảng 400k....hic)

Em mong sớm nhận được sự tư vấn của các bác để em bắt tay vào thực hiên ý tưởng của mình.Cám ơn mọi người rất nhiều
                      mail của em là nguyentuhoa1987@gmail.com

Comment

Bạn dùng IRF3205 đi, VDS=55V, Id=110A. mua ở nhật tảo chỉ 10K/con thoi, còn ở HN thì mình ko bit. Diode thì có thể dùng FR307 (mắc // để có dòng lớn hơn)

Comment

Cảm ơm các bác đã nhiệt tình góp ý. Em đang design phần cứng, nhưng gặp phải 1 vấn đề. Mong được những người có kinh ngiệm chỉ giáo giúp cho.
                          Vì mạch được thiết kế với mục đích có thể sử dụng với mọi loại tải nên(trước mắt là tải cảm) sẽ có những khoảng thời gian mà một nhánh cầu nào đó sẽ phải dẫn dòng cả hai chiều.
                          Tức là trong khoảng thời gian đó dòng đổi chiều nhưng chiều của điện áp vẫn giữ nguyên.

Mấy con Van điều khiển hoàn toàn em sử dụng chỉ dẫn được dòng theo 1 chiều cố định(tất cả các loại van bán dẫn đều như vậy). Do mạch có nhiều mức điện áp nên không thể sử dụng điôt mắc ngược để dẫn dòng ngược đựợc (như vây thì sẽ gây ngắn mạch thứ cấp BAX).Như vậy là phải sử dụng van điều khiển hoàn toàn để dẫn dòng ngược để có thể chủ động đóng van khi thực hiện chuyển mạch giữa các nhánh cầu

Vậy mong các bác tư vấn giúp cho em cách thiết kế mạch có thể đáp ứng được yêu cầu.
                          Xim cám ơn rất nhiều.
                          Last edited by huubach; 14-08-2009, 16:10.

Comment

PCB+Schematic Inverter

Chào Liên Hương mình đang nghiên cưu về điện mặt trời. Liên Hương cho mình xin PCB và Schematic của bộ Inverter mà bạn đang làm có được không. Nếu được Liên Hương gởi cho mình qua mail: hieuphanvinh@gmail.com. Thanks bạn nhiều.

Comment

Chờ sản phẩm của lanhuong ra lò để tậu cái về dùng mà mãi không thấy tin tức chi cả hè.

Comment

Nguyên văn bởi jackychan Xem bài viết
                                Chờ sản phẩm của lanhuong ra lò để tậu cái về dùng mà mãi không thấy tin tức chi cả hè.
                                Người ra đi mãi mãi, chắc không quay trở về....
                                xem:
                                http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=25835
                                DBM Co., Ltd.
                                B90 Nguyen Than Hien Str., W.18, Dist. 4, Hochiminh City, Vietnam
                                DĐ:01684642055
                                Cung cấp & tư vấn các sản phẩm của National Instruments

Comment

Về tác giả

Collapse

lanhuong Lan Hương's my small sister. I'm Huyền Trang, my husband's Dr.Kim.I love him Tìm hiểu thêm về lanhuong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X