Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Converter Lan Hương Version2 ...

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Rất mong được tham khảo full schematic của bạn.
    mail của mình đây: dtthdtth@gmail.com
    xin cảm ơn bạn.

Comment

from Lah Hương:
      Các bạn muốn có Fully Diagram Schematic thì PM hay mail cho Lan Hương.

Hương !cho mình Fully Diagram Schematic,mình mong nó lắm rùi. kin_electronics

Comment

mình cũng muốn có một cái Fully Diagram Schematic, Lan Hương có thể mail cho mình không? cảm ơn Lan Hương rất nhiều! huruoubd@yahoo.com

Comment

Hiện cái UPS SANTAK của em bị hư diode cầu nắn ngõ ra, diode xung có số hiệu là: MUR460. Tần số hoạt động của bộ inverter là 70KHz, điện áp ngõ ra khoảng 300V. Em tìm mua ở Tây Ninh nhưng không có. Không biết ở Tp.HCM có bán loại diode này không? xin mấy anh chỉ giúp em ở đâu có bán hoặc loại tương đương có trên thị trường để em thay thế với. Cám ơn các anh rất nhiều!

Comment

Nguyên văn bởi khoitayninh Xem bài viết
            Hiện cái UPS SANTAK của em bị hư diode cầu nắn ngõ ra, diode xung có số hiệu là: MUR460. Tần số hoạt động của bộ inverter là 70KHz, điện áp ngõ ra khoảng 300V. Em tìm mua ở Tây Ninh nhưng không có. Không biết ở Tp.HCM có bán loại diode này không? xin mấy anh chỉ giúp em ở đâu có bán hoặc loại tương đương có trên thị trường để em thay thế với. Cám ơn các anh rất nhiều!
            Bạn có chắc là hư Diode không?Tại vì cái đấy khó hỏng lắm!
            |

Comment

Nguyên văn bởi vocdientu Xem bài viết
              Bạn có chắc là hư Diode không?Tại vì cái đấy khó hỏng lắm!
              Đã kiểm tra kỹ rồi! tại hôm đó tháo bỏ vi xử lý ra và độ lại con SG3525 để loại bỏ bộ định thời 20' là sutdown, mệt quá đấu nhằm chân SG3525 nên mới bị chết cầu diode. đã tháo diode ra kiêm tra rồi. mình không phải dân không biết gì về điện đâu mà bạn lo!

Comment

Lan Hương có thể cho mình bản Fully Diagram Schematic được không
                xin chân thành cảm ơn! zero_t5@yahoo.com

Comment

Chị Lan Hương à, tôi cũng muốn làm một bộ chuyển điện từ ắc quy ra điện 220v để dùng cho máy tính, vì chỗ tôi ở, điện muốn mất lúc nào thì mất, vả lại điện không ổ định, tôi sợ rằng có khi điện lên mạnh quá nó nướng cái máy của tôi thì, không biết đời nào mua lại được. Nên tôi cũng muốn tự làm một bộ chuyển điện như thế để dùng.
                  Nhưng theo dõi mạch và bài viết của Chị thấy mấy anh phản biện lại dữ quá, mà tôi thì lại lơ mơ về điện nên không biết thật hư thế nào.
                  Tôi rất mừng mà có mấy anh chị trong diễn đàn nói là nếu cần thì PM cho Chị để chị cho sơ đồ và hướng dẫn làm. Tôi không biết địa chỉ Email của Chị nên mới nhờ diễn đàn này xin chị một sơ đồ và hướng dẫn để thực hiện được ước mơ lâu nay hằng ôm ấp!
                  Địa chỉ Email của tôi là idbedown@yahoo.com
                  Mong Email từ Chị!
                  Mến chúc Chị mạnh khỏe và hạnh phúc!

Comment

Mấy hôm nay LH lặn đâu mất tiêu rồi nhỉ, để anh em ra ngóng vào trông.

Comment

Lan Hương có thể cho mình bản Fully Diagram Schematic được không
                      xin chân thành cảm ơn! bantoi_200311@yahoo.com

Comment

em là thanh viên mới nhưng rất thích bộ inverter này của chị mong chị có thể gửi cho em bản Fully Diagram Schematic . Cảm ơn chị trước, mail của em là : chieclacuoicung19@gmail.com

Comment

@Lan Hương :
                          Tui cũng là thành viên mới toanh, dù có đủ FDC của LH cũng không thể tự lắp được, LH có sản xuất bộ SP sạc và kick này không, nếu có thì ở HN có thể mua được ở đâu? nơi tôi ở điện yếu và thường xuyên mất điện, rất cần có 1 bộ sạc và kick điện như vậy!
                          Thanks trước!
                          P/S: mail của tui: greenstarvn03@yahoo.com

Comment

chị LH ơi! (gọi chị cho chắc ăn tại mình mới 2x à) cái sơ đồ CON-VẸT-TO (theo bác van) lần trước của chị ( vs1 hay sao đấy ) em làm thử nhưng xài thì ko được ổn định lắm: khi tải 500W (1/2 Pmax) hai con fet cầu H phần DC-DC nóng một hồi rồi teo lun!hic hic mặc dù em đã lắp cánh tản nhiệt (tản nhiệt của CPU có quạt đàng hoàng ) chị có cách nào khắp phục như:tăng fet cầu H lên 4 con (nối tầng hay jì đó) chị sớm PM cho em nha!
                            Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Cho em xin di!!

Chị Lan Hương à! cho Thằng em xin Fully Diagram Schematic đi. Em mê nó quá rồi! Mà sao chị không Post lên trên diễn đàn để cho các anh em cùng thưởng thức nhỉ? Chị khỏi phải trả lởi Mail nhiều, đỡ mệt. Em lo cho sức khỏe của chị lắm. Chị giải thích tường tận giùm em với nhé. Thằng em của chị còn kém lém.
                              Mail của em đây: vuphihai_vietnam@yahoo.com.vn
                              Cảm ơn chị vì những bài viết rất giá chị.
                              |

Comment

lam huong tuen boi a em la nguoi moi vao nghê nen tay nghe ko cao em da lam bo nghich luu nhung moi lan lam ra mot tan so khac nhau tien boi co mach nao lam cho tan so dau ra on dinh 50 hz khong. em cam on

Comment

Về tác giả

Collapse

lanhuong Lan Hương's my small sister. I'm Huyền Trang, my husband's Dr.Kim.I love him Tìm hiểu thêm về lanhuong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X