Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sơ đồ UPS santak c3K, không hiểu cái cầu diode để làm gì

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi trunglq2007 Xem bài viết

các bác có biết cơ chế chuyển từ ac input đến bình ko? nghĩa là nếu mất điện đột ngột nó chuyển như thế nào từu điện lưới qua bình ?
    Dùng op-amp so sánh lấy điện 380Vdc chia áp xuống. Khi nguồn nay bị mất đi thì op-amp so sánh sẽ kích hoạt mạch nghịch lưu của bình lên

Comment

• UPS SanTak C3K rack lỗi thỉnh thoảng tự bật nguồn: do thiết bị mình không sử dụng thường xuyên nên dùng xong là mình tắt UPS
      nhưng hiện nay thỉnh thoảng nó lại tự ON nguồn lên ( chỉ có điện bình) , hiện tượng này đã bị từ lâu nhưng mình chưa hiểu nguyên nhân tại sao, nhưng bước đầu mình nghĩ lỗi này hoàn toàn giống như tác động nút bấm ON ngay trước mặt UPS
      Bây giờ để an toàn mình tạm thời rút điện bình ắc quy ra để an toàn vì nó tự bật thế này rất nguy hiểm

Các bạn trên diễn đàn có kinh nghiệm gì không chia sẻ mình với, mình cám ơn nhiều

nó bị lỗi tự on nguồn, em đã cắt AC nhưng thỉnh thoảng nó tự ON lên ( thỉnh thoảng thôi chứ ko fai lúc nào cũng ON)

Comment

• [QUOTE=trunglq2007;n1707998]UPS SanTak C3K rack lỗi thỉnh thoảng tự bật nguồn: do thiết bị mình không sử dụng thường xuyên nên dùng xong là mình tắt UPS
        nhưng hiện nay thỉnh thoảng nó lại tự ON nguồn lên ( chỉ có điện bình) , hiện tượng này đã bị từ lâu nhưng mình chưa hiểu nguyên nhân tại sao, nhưng bước đầu mình nghĩ lỗi này hoàn toàn giống như tác động nút bấm ON ngay trước mặt UPS
        Bây giờ để an toàn mình tạm thời rút điện bình ắc quy ra để an toàn vì nó tự bật thế này rất nguy hiểm

Các bạn trên diễn đàn có kinh nghiệm gì không chia sẻ mình với, mình cám ơn nhiều

nó bị lỗi tự on nguồn, em đã cắt AC nhưng thỉnh thoảng nó tự ON lên ( thỉnh thoảng thôi chứ ko fai lúc nào cũng ON)[/Q

- Có nhiều nguyên nhân gây ra lỗi
        1: Máy bụi bẩn nhiều cũng bị
        2: Phím On/Off bị rò
        3: Khối nguồn bị lỗi
        4: Main điều khiển hư

-> Bác kiểm tra từng phần và loại trừ dần dần từ 1 ->4
        TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
        Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
        DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• thkx bác nhiều nhé, hiện tại mình vừa vệ sinh và thay nút bấm, đang theo dõi thêm

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
            Sơ đồ main CS 3CK đây: [ATTACH]n1705555[/ATTACH]

Cuộn boost là cuộn L06. Lọc sine là L08, L09.

Cuộn CT2 nó nối qua diode D40 (4148) rồi mới qua trở gánh R38 (3R3). Cách nối này hạn chế được sụt giảm áp lấy mẫu trên tiếp giáp diode so với phương pháp nối trở // cuộn CT rồi mới qua diode.
            Bác có sơ đồ main Santak C1k cho em xin với ạ. Đa tạ bác

Comment

Về tác giả

Collapse

trunglq2007 Tìm hiểu thêm về trunglq2007

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X