Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sạc adapter

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sạc adapter

Ae cho mình hỏi là mình có adapter 5v2a của tv box. Mình đo đầu ra thấy có 5v nhưng không sạc được cho đt là ntn nhỉ? Apdapter 19.5v 3a của tv mình đo đầu ra cũng có điện áp nhưng cắm vào tv đèn bảo chỉ sáng lên rồi tắt!
    Ae thông não dùm!

có lần mình lấy cái sạc mua ngoài chợ sạc cho sạc dự phòng thì ok, cắm điện thoại nhiều lần ko báo gì lấy ra đo được 5.2V

Comment

Nguyên văn bởi anhle1201 Xem bài viết
      Ae cho mình hỏi là mình có adapter 5v2a của tv box. Mình đo đầu ra thấy có 5v nhưng không sạc được cho đt là ntn nhỉ? Apdapter 19.5v 3a của tv mình đo đầu ra cũng có điện áp nhưng cắm vào tv đèn bảo chỉ sáng lên rồi tắt!
      Ae thông não dùm!
      Nhiều ĐT nó sử dụng 2 chân DATA nữa mới sạc được, trong khi adapter TV box chỉ có 2 dây nguồn.

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

Nhiều ĐT nó sử dụng 2 chân DATA nữa mới sạc được, trong khi adapter TV box chỉ có 2 dây nguồn.
        Mình cắm cho tv box thì nó cứ khởi động lại liên tục. Lúc đầu tưởng hỏng box mình mua cái adapter khác (60k) cắm vào lên luôn!

Comment

Nguyên văn bởi anhle1201 Xem bài viết

Mình cắm cho tv box thì nó cứ khởi động lại liên tục. Lúc đầu tưởng hỏng box mình mua cái adapter khác (60k) cắm vào lên luôn!
          Triệu chứng này là hư adaptor rồi nó không đủ dòng nên tài cái là sụt áp thành ra tv box khởi động liên tục thay tụ lọc nguồn mồi 47 mf 50 volt là hết .

Comment

Về tác giả

Collapse

anhle1201 Tìm hiểu thêm về anhle1201

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X