Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ups santak tg500 bị lỗi không có bất kỳ tín hiệu đèn nào khi cắm nguồn điện lưới

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ups santak tg500 bị lỗi không có bất kỳ tín hiệu đèn nào khi cắm nguồn điện lưới

em có cái santak TG500 bị hiện tượng không có bất kỳ tín hiệu nào khi cắm điện lưới.
    em băn khoăn là nếu acquy hết điện thì đáng nhẽ nó phải có điện lưới chứ! hay là ups bặt buộc phải có acquy mới khởi động được. Mong các bác giải giùm em. em cũng đọc qua mấy bài viết rồi nhưng hình như toàn bảo là thay bình là chạy được. mong các bác giải thích và cho em câu trả lời nhanh nhé! em đang cần

bác kiểm tra acquy còn điện hay không.kiểm tra cầu chì có đứt không.mở nút nguồn thì ups mới hoạt động.bác cắm điện mà không bật nguồn thì cũng không lên đâu.

Comment

Ắc quy mà hết thì không làm cho UPS khởi động lên được đâu, có cắm điện lưới cũng vậy thôi ah
      TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
      Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
      DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
        Ắc quy mà hết thì không làm cho UPS khởi động lên được đâu, có cắm điện lưới cũng vậy thôi ah
        e cũng bị như vậy đây nhờ các bác chủ cụ thể với, e kiểm tra accuy thì một cái còn 2v một cái còn 8v tổng cộng là 10v mà bật nó chẳng lên gì cả, có phải vì ko đủ điện khởi động ko các bác. e tháo accuy ra mang đi sạc lại liệu có được ko vậy. vì con này của e lâu rồi ko dùng đến nó.

Comment

Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
          e cũng bị như vậy đây nhờ các bác chủ cụ thể với, e kiểm tra accuy thì một cái còn 2v một cái còn 8v tổng cộng là 10v mà bật nó chẳng lên gì cả, có phải vì ko đủ điện khởi động ko các bác. e tháo accuy ra mang đi sạc lại liệu có được ko vậy. vì con này của e lâu rồi ko dùng đến nó.
          Bạn nạp cho đầy ac quy rồi thử lại, có thể dùng sạc ngoài.

Comment

Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết
            Bạn nạp cho đầy ac quy rồi thử lại, có thể dùng sạc ngoài.
            em bật được rồi nó lên nhưng cứ kêu tít tít,(e đã cắm điện lưới rồi). accuy thì một cái nạp xong có 12v bình thường còn một cái thì khi nạp rất nóng mà khi sạc xong đo chỉ được 5v thôi, có lẽ con này hỏng rồi phải ko bác. có thể sửa được ko ạ. e định thay accuy của xe máy vào nhưng ko vừa cái vỏ, vì accuy xe máy to quá. nếu sửa được accuy thì tốt quá, các bác chỉ giúp xem nên làm cách nào.

Comment

em bật được rồi nó lên nhưng cứ kêu tít tít,(e đã cắm điện lưới rồi). accuy thì một cái nạp xong có 12v bình thường còn một cái thì khi nạp rất nóng mà khi sạc xong đo chỉ được 5v thôi, có lẽ con này hỏng rồi phải ko bác. có thể sửa được ko ạ. e định thay accuy của xe máy vào nhưng ko vừa cái vỏ, vì accuy xe máy to quá. nếu sửa được accuy thì tốt quá, các bác chỉ giúp xem nên làm cách nào.
              chẳng còn cách nào nữa đâu ! thay cả 2 cái luôn đi thôi bác à . 1cái 12v , 1 cái 5v thì chúng nó sắp rủ nhau đi hết rồi đó, cái nào còn yếu thì đem thắp LED tận dụng được , còn cái 5v thì cân phế liệu được rồi đó, bác đừng có sửa nó nữa!

Comment

tùy theo loại UBS nhé bạn có loại thay ACCU mới thì dùng được , còn có loại khi thay ACCU mới thì phải đem ra hãng bảo hành học reset lại con rom mới được giống như pin của laotop vậy .

Comment

vang cảm ơn các bác, để mai e thử lấy accu xe máy lắp vào thử coi có chạy được ko. e ở mãi Điện Biên nên ko có chỗ bảo hành. nếu accu xe máy chạy được thì đành thay rồi để accu ở ngoài rồi nối dây vào vậy.

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
                    tùy theo loại UBS nhé bạn có loại thay ACCU mới thì dùng được , còn có loại khi thay ACCU mới thì phải đem ra hãng bảo hành học reset lại con rom mới được giống như pin của laotop vậy .
                    Con TG500 mà cũng phải reset ah? Mình thay ac quy cho nhiều con rồi mà chưa thấy con nào phải reset mới chạy đc cả,

Comment

Nguyên văn bởi thuy_dt1 Xem bài viết
                      Con TG500 mà cũng phải reset ah? Mình thay ac quy cho nhiều con rồi mà chưa thấy con nào phải reset mới chạy đc cả,
                      Chính xác đấy. Thay accu mới vào rồi dùng thôi.

Chúc vui.

Comment

vang cảm ơn các bác, để mai e thử lấy accu xe máy lắp vào thử coi có chạy được ko. e ở mãi Điện Biên nên ko có chỗ bảo hành. nếu accu xe máy chạy được thì đành thay rồi để accu ở ngoài rồi nối dây vào vậy.
                        Ấy da. thay vào test chứ đừng dùng lâu dài. ko là đi luôn hai bình accu đó. nếu thay thì phải thay đồng bộ cả hai cái cùng lúc thì mới bền được. mà ko phải accu xe máy đâu nhé. Dùng accu cho UPS ấy loại đấy dùng mới bền tuy hơi đắt một chút.

Comment

Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
                          anh ơi em có 1 cái lưu điện santak tg 500 bị không lên tín hiệu gì khi cắm điện, em tháo ra mang bình đi sạc ngoài thì đc 10,8v. em cắm bình vào lưu điện hoạt động bình thường, nhưng lưu điện ko sạc được vào bình. A giúp e với e không hiểu sửa mạch sạc bắt đầu từ đâu. Em xin chân thành cảm ơn!

Comment

dòng sạc ăcquy của tg 500 rất nhỏ nên sạc rất lâu với lại nó ko cách ly nên sẽ bị giật nếu đang sạc mà sờ vô cọc bình nếu muốn mod lại chạy thì nên mang bình ra sạc ngoài sẽ tốt hơn nhé

Comment

Nguyên văn bởi conghall0 Xem bài viết
                              anh ơi em có 1 cái lưu điện santak tg 500 bị không lên tín hiệu gì khi cắm điện, em tháo ra mang bình đi sạc ngoài thì đc 10,8v. em cắm bình vào lưu điện hoạt động bình thường, nhưng lưu điện ko sạc được vào bình. A giúp e với e không hiểu sửa mạch sạc bắt đầu từ đâu. Em xin chân thành cảm ơn!

- Nếu bình acquy của bạn còn tốt thì thời gian sạc đầy cho bình khoảng 8-10h nhé, nếu bình để lâu không chạy nó yếu thì lâu hơn nhưng không quá 2 ngày nhé. Mình nghĩ acquy của bạn hỏng nên UPS sạc không vào được, nếu mạch sạc của UPS bị lỗi nó sẽ báo lỗi bằng đèn và còi nhé. Bạn muốn kiểm chứng xem có điện áp sạc hay không thì bằng cách đo điện áp acquy khi chạy acquy sau đó bạn cắm điện vào xem điện áp nó có tăng lên hay không tăng 0.5-1V là có điện áp sạc. Hoặc cho UPS chạy rồi rút cạc bình acquy ra rồi đo điện áp sạc của UPS xem có được tầm 13.7V không
                              TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                              Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                              DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangthinhvn Tìm hiểu thêm về hoangthinhvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X