Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về bóng led

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về bóng led

mình xin ae chỉ giáo cho 1 vấn đè thế này. nhà mình có cái trần gồm 10 bóng led tròn, k hiểu sao bóng rất nhanh cháy, ở đây có ae nào rành về mạch led này chỉ giáo mình phát. nhà mình dùng điện 3 pha . cứ 1 2 tháng là cháy 1 bóng. liệu nguyên nhân có thể nằm ở dây và đui đèn k các bác ?.

bạn phải nói rõ bóng led hiệu gì hay có cái hình bo driver, led của nó mới rõ lí do. thường là hàng trôi nổi kém chất lượng, phải nhanh hư thôi

Comment

Điện 3 pha thường lắp cho nơi có cs tiêu thụ cao nếu ở chổ dùng ít áp có thể lên tới 260-280v thay vì 220v , nếu đèn led có driver nguồn thì ít ảnh hưởng bởi áp cao nt còn nếu là đèn dùng 220v qua trở hạn dòng thì rất nhanh hư .

Comment

Nhà mình dùng bóng Led tròn như đèn Dowlight đây bác, chả hiểu thế nào 2 khu vực, chung 1 loại bóng, mà nơi thì rất nhanh hỏng, con nơi kia thì bền, mặc dù mình đã dùng bóng Phillip, ĐUI ĐÈN THAY RỒI mà vẫn còn tình trạng trên

Comment

Nguyên văn bởi nghilenghi Xem bài viết
          Nhà mình dùng bóng Led tròn như đèn Dowlight đây bác, chả hiểu thế nào 2 khu vực, chung 1 loại bóng, mà nơi thì rất nhanh hỏng, con nơi kia thì bền, mặc dù mình đã dùng bóng Phillip, ĐUI ĐÈN THAY RỒI mà vẫn còn tình trạng trên
          Tuy cùng 1 loại đèn nhưng chưa chắc dùng chung dây pha và số lần bật tắt như nhau , bạn đo lại áp từng khu vực và công tắc bên hư nhiều để tìm ra nguyên nhân .

Comment

Về tác giả

Collapse

nghilenghi Tìm hiểu thêm về nghilenghi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X