Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bạn nào rành về biến áp giúp mình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bạn nào rành về biến áp giúp mình

mình có lỏi EI 3,8 dày 7 bạn tính giùm mình kích cở dây quấn đạt công suất max của biến áp, vào là 220v ra 42v 0 42v 20A

không có ai giúp hết à,

Comment

Nguyên văn bởi vanthiet Xem bài viết
      mình có lỏi EI 3,8 dày 7 bạn tính giùm mình kích cở dây quấn đạt công suất max của biến áp, vào là 220v ra 42v 0 42v 20A
      bạn không cho thông số lõi sắt nên tôi tạm tính theo lõi sắt thông thường- lõi rộng 3,8cm*7cm dầy. dây quấn 220v đường kính dây cả vỏ là 0,85mm quấn 380vòng; dây thứ cấp 42v*2= 73vòng *2 dây đường kính cả vỏ 1,35mm, tổng công suất 470W.

Comment

lỏi của em là 3,8cm*7cm em dùng cho amply tại em sợ đi dây to quá không đủ diện tích nên hỏi các ace tư vấn

Comment

lỏi của em là 3,8cm*7cm em dùng cho amply tại em sợ đi dây to quá không đủ diện tích nên hỏi các ace tư vấn
          À mình nói là thông số lõi là loại Fe gì đó thôi , Fe Nhật (loại cũ) hay Fe loại mới TQ hoặc VN vì mỗi loại Fe có tham số hơi khác nhau chút xíu đó. nhưng quấn theo cách trên cũng vẫn được , nếu đúng theo số liệu dây đó thì quấn vào sẽ vừa khớp, nhưng phải quấn từng vòng một vòng này sát vòng kia rồi từng lớp thì mới đủ , nếu quấn xổi thì sẽ bị dư dây, dây chồm ra ngoài không đóng Fe vào được đâu, quấn xối thì dây thứ cấp phải nhỏ hơn thì mới đủ khe hở cho Fe, nếu có phần thứ cấp khác , chẳng hạn 15v *2 thì phải giảm dây thứ cấp 1 một ít để có chỗ cho cuộn thứ cấp 2.

Comment

em định mua thêm FE EI về cho đủ 20A thì không sợ dây dư, vậy bạn tư vấn cho mình là thêm bao nhiêu mới đủ với ạ,lỏi của em là vn

Comment

có bạn nào giúp mình không

Comment

mình sợ Fe 3,7*7 khi quấn ko thể đạt được 42v-20A đó bạn
                Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

Nguyên văn bởi maitienloc Xem bài viết
                  mình sợ Fe 3,7*7 khi quấn ko thể đạt được 42v-20A đó bạn
                  ý của em là thên fe vào thí dụ là 3,8cm dày 11cm tại cái của em dày 7cm rồi thên fe 7cm nửa

Comment

bạn kôg nên mua fe đắp thêm vì lỏi bạn đang dùng có cửa sổ nhỏ,dù có tăng diện tích lỏi thì khả năng vô dây là kôg đủ,nên đổi fe có cạnh lớn hơn như 5cmx8cm để được cửa sổ lớn hơn.

Comment

em định mua thêm FE EI về cho đủ 20A thì không sợ dây dư, vậy bạn tư vấn cho mình là thêm bao nhiêu mới đủ với ạ,lỏi của em là vn
                      không hiểu là bạn nói về cái con số 20A đó có nghĩa là gì không! nếu thứ cấp 20 A thì bạn phải có bộ Fe 1700W mới được , vậy bạn tính xài cho ampli gì vậy?một bộ nguồn như vậy không phải là đồ chơi cho người mới chơi ampli đâu , chỉ cần sơ sẩy là nó đốt sạch cái bo mạch luôn đó!

Comment

Về tác giả

Collapse

vanthiet Tìm hiểu thêm về vanthiet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X