Thông báo

Collapse
No announcement yet.

(Help)Viper22a và lõi JCEE-19F chợ trời

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• (Help)Viper22a và lõi JCEE-19F chợ trời

Em chào các bác. Món nguồn xung có vẻ như không hợp với những ai hay bị giật mình , em thì lại có cái tật hay bị giật mình khi có tiếng nổ lớn. Dạo này em nghịch món nguồn xung 5v công suất nhỏ bị cháy nổ nhiều quá . Ra chợ tìm mua biến áp xung loại nhỏ thì mấy bác ở ngoài đó bảo có mang mẫu theo không, chỉ cần lõi to như nhau là được, rồi mấy bác đó bán cho em một con lõi mã hiệu JEE-19F và bảo rằng nó tầm 1A (chả biết 1A có phải dòng max không vì nó quấn sẵn dây rồi). Em mua đại về tính mổ nó ra xem bên trong dây rợ thế nào nếu không phù hợp thì quấn lại. Bác nào từng làm với con lõi này rồi thì giúp em tính toán số vòng dây cùng tiết diện dây với (công thức kinh nghiệm cũng được ). Em tính làm với ICviper22a 60khz, điện áp vào 150-220VAC, điện áp ra 5V tầm 0,5A. Em là dân a ma tơ nên mong các bác đừng cười.

Giải pháp điện tử của bạn

Nếu chỉ cần ra 5V , 0,5A thì dùng con VIPer12a cho rẻ , nổ vô tư cũng không tiếc.........

Comment

Không biết con biến áp xung thế nào bác nhỉ? Tiết diện và số vòng dây bao nhiêu thì đủ các bác nhỉ?

Comment

Bây giờ các cục nguồn như vậy bán đầy=vừa rẻ,đẹp,nhiều loại từ 5v-24v,từ 0,5a-10a.Nếu chỉ cần 5v,0,5a thì mua cái sạc đt là xong....
        Đỗ Ngọc Hiếu
        Từ Sơn, Bắc Ninh
        Điện thoai; 0989 800

Comment

Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
          Bây giờ các cục nguồn như vậy bán đầy=vừa rẻ,đẹp,nhiều loại từ 5v-24v,từ 0,5a-10a.Nếu chỉ cần 5v,0,5a thì mua cái sạc đt là xong....
          Em cũng biết là nguồn của tàu khựa mua rẻ lắm, chỉ là em muốn tích hợp luôn quả nguồn lên mạch ứng dụng cho gọn thôi.

Comment

1 con UCC28700 và 1 em EE16-EE19. công suất 5W

Bạn tham khảo xem

Comment

Về tác giả

Collapse

vuxuansyhut 3E2K51 - HUT Tìm hiểu thêm về vuxuansyhut

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X